nh0_sh0ck01

Các anh chị trên diễn đàn giúp em với ạ, em không bít máy em bị làm sao mà khi soạn thảo văn bản em không thể đánh được chữ ê, em đánh chữ e thì ra ew, đánh chữ ê thì thành chữ eư, đánh số 2 thì ra số 23. Còn lại các phím khác thì không sao cả ạ.

Em Thank nhiều ạ!

thanhlam_cat

bạn dùng vietkey hay unicode chắc lỗi trong phần mềm gõ tiếng việt chứ không phải do word đâu

tui đoán bạn dùng vietkey? nếu thế thì vào kiểu gõ -->bỏ chọn bỏ dấu ngay sau nguyên âm hay đại loại các dấu đó

gau_buppi

Quote:

Được gửi bởi nguoicodoc92

bạn dùng vietkey hay unicode chắc lỗi trong phần mềm gõ tiếng việt chứ không phải do word đâu

tui đoán bạn dùng vietkey? nếu thế thì vào kiểu gõ -->bỏ chọn bỏ dấu ngay sau nguyên âm hay đại loại các dấu đó

tui dùng vietkey mà. tui vừa thử rất nhiều cách rùi mà không bít lý do tại sao lại như vậy nữa thật là khó hiểu. tui mở đồng thời (gian) 2 máy và chỉnh vietkey tương tự như nhau nhưng kết quả một máy thì bình thường còn một máy thì vẫn lỗi. tui vừa cài lại vietkey cũng bản đó gỡ bỏ cài lại không có kết quả, tui cài 1 bản vietkey khác cũng không có kết quả, tui cài lại office cũng không có kết quả. tui thấy thật là khó hiểu nếu trên diễn đàn không có ai giúp cho tui thì chắc đành phải Potay thui bạn ạ.

vunguyen_blog

Quote:

Được gửi bởi dinhanhency

Bạn xem lại phần thiết lập kiểu gõ xem.

em vừa xem rất kỹ rùi ạ. em vừa mở một máy bình thường và máy hỏng để nghiên cứu và sửa nhưng cũng không có kết quả.

thanhynhan

1. Bạn tắt chế độ gõ tiếng Việt rồi kiểm tra xem có gõ bình thường được không - gõ tiếng Việt không dấu hay gõ tiếng Anh tùy thích cốt là để kiểm tra xem tình trạng các phím thế nào, có bị xung đột gì không

2. Bạn mở Regional and Language Options trong Control Panel. Chọn tab Languages / Details.

Trong mục Installed Services, bạn Remove hết các keyboard (nếu có), chỉ để lại mỗi keyboard US, ok

Chuyển qua tab Advanced, tích chọn Turn off advanced text services, OK

3. Bạn có thể thay thế bộ gõ Vietkey bằng Unikey xem sao

Fun!

Các chủ đề có liên quan khác