toiyeusexvasex

Mấy bữa trước máy tính em bị hư, đem đi sửa. Về được ít hôm lại dỡ chứng, lúc hiện lỗi, lúc không. Nên em ghost máy lại. Nhưng được có vài lần là là lại như cũ.

Ghost xong, sài bình thường được 2 hay 3 lần reset máy, là lỗi hiện lên. Lúc đầu thì hiện bảng close program khi mở chrome( trình duyệt hay sài), tắt nó cái chrome tắt luôn, mà mở chrome thì nó lại hiện ra, dùng ie tải chrome cài lại, thì bị lỗi không cài được, nó kêu close luôn cái càichrome. Nên dùng ie sài, lần sau ie hư luôn, chả làm gì được, vì máy chỉ có 2 cái trình duyệt ie và chrome. Nên tắt, mấy bữa sau khởi động lại đánh chữ thì nó bị lỗi hiển bạn close Explorer luôn, đành nhấn nút reset, khởi động lại bình thường lên web bằng chrome với ie được luôn, nhưng lát nó hiện cái bản close dwm.exe, Desktop window manger gì đó rồi cái trong suốt window 7 mất luôn, mở Kaspersky anti virus diệt thử thì không có virus. Lần sau mở máy lên thì cái Kaspersky nó bị lỗi close kavui.exe. Từ đó về sao mỗi lần bị lỗi khởi động lại thì nó cứ ra mấy cái lổi xuật hiện lên ngẫu nhiên hay sau ấy, lúc cái này lúc cái khác. Nhưng nó không bị đồng loạt. Cứ khởi động lại, nhiều lúc hên thì lên mạng được hay đánh chữ được. Bây giời nó hiện thêm luôn Window task manager, close program cái taskmgr.exe và kav.exe của kaspersky luôn.

Sau bao nhiêu lỗi, thì cuối cùng em nó bị màn hình xanh luôn, nhiều khi màn hình xanh lên vài giậy, cái khởi động lại. Nhưng ít lắm, lâu lâu mới bị.

Em có ghost lại, nhưng nó vẫn vậy chả hết. Cứ vài lần reset hay tắt mở máy là lỗi tùm lum hiện lên, càng ngày càng nhiều.

Em thử cài bằng DVD của hằng bạn, nhưng nó còn tệ hơn, cài xong là cả đống cái lỗi hiện lên liền, vừa cài xong là nó lỗi ( còn chưa kịp cài driver), không cần reset hay gì cả. Chả cài được phần mềm gì hết cứ mở lên là nó kêu close program.

Em sài Window 7 32bit

Mainbroad Fujusys G31 (mới thay, cái trước gigabyte G31 ngon lắm)

CPU Dualcore E5300

Ram 2G

VGA Onbroad

Bản ghost, em ghost lúc trước bình thường không có lỗi gì hết. Mà ghost window 7, thì sài được vài lần, với nó ít lỗi hơn, reset thì hên xui sài được. Còn ghost bằng xp, ghost xong bình thường, khởi động lại là hư explorer 100%, chả làm gì được nữa.

Không biết là gì bị bệnh gì nữa, em khổ quá với nó rồi mấy anh giúp em

dính virus rồi

@@ quá nhọ cho bạn Mình cũng nghĩ như bạn, virut đã ở những phân vùng khác ngoài phân vùng cài windows và con này đã lây lan quá nhiều, nhiều đến mức mời dùng 2-3 là nó đã lan ra ổ C. Nên vào safe mode quết virut rồi thử cài lại xem có đỡ được tí nào ko

Nếu không thì xin chia buồn cùng bạn, format nguyên ổ đi

heo_boo_un_in

ặc! Vậy là phải format nguyên ổ đĩa cứng. Còn cách nào không mấy bạn!

Mà cho mình hỏi virus, nó có ăn file .iso, .gho, .doc, .docx, .zip, .rar với mấy file mà mình cắt ra như .rar.part1 hay rar.001 không vậy

Mà nếu format cài lại, thì mình dùng diệt virus gì để diệt vậy!

nho_em140

máy bạn chắc bị nhiễm virut, không chỉ ở ổ cài windows mà còn bị lây lan sang các ổ khác. Bạn nên format hết ổ cứng rồi cài lại win

bạn copy những file quan trọng sau ra usb khác sau đó quét thử virus trong Dos xem sao.Nếu k được thì bạn có thể Format lại ổ cứng như ý các bạn kia ở trên nhưng nếu mình là bạn mình sẽ chạy Low Level cho ăn chắc tuyệt đối

Khả năng ổ bị bad không cao.

Hwitford

bạn copy những file quan trọng sau ra usb khác sau đó quét thử virus trong Dos xem sao.Nếu k được thì bạn có thể Format lại ổ cứng như ý các bạn kia ở trên nhưng nếu mình là bạn mình sẽ chạy Low Level cho ăn chắc tuyệt đối

Khả năng ổ bị bad không cao. không nên format với low khi mà ổ cứng không bad nhé bạn, low format chỉ cần thiết 1 khi cho, tặng HDD hay là bị bad sector nhiều.

Thứ nhất HDD dung lượng lớn low format time rất dài , thứ 2 nếu sau này bị bad sector thì low format sẽ không sửa được sector lỗi được nữa

rock_hunter2710

Khả năng ổ bị bad không cao. Mà quét bằng DOS là sao vậy bạn. Mình mù tin học lắm.

Bây giời em ưu tiên là không format, hết đường thì em mới format cài lại. Mà em nghi hình như không phải bị virus, cái Ubuntu của em nó cũng ngào y hệt hằng window, crash suốt chả làm được gì.

Garwig

Mọi người cho em hỏi virus, nó có ăn file .iso, .gho, .doc, .docx, .zip, .rar với mấy file mà mình cắt ra như .rar.part1 hay rar.001 không vậy

cái này với em là rất cần thiết đó, nếu mà virus nó ăn rồi thì chắc

Skeggr

chắc bạn nên copy những thứ cần thiết ra usb rồi format toàn bộ ổ cứng rồi cài lại win. sau này cài xong windows rồi cài diệt virus xong quét lại các dữ liệu đã copy ra usb rồi mới xài, file .gho và .rar, .zip thì không bị virus ăn đâu

Mình nghĩ là máy bạn đã nhiễm virus khắp các ổ trong HDD chứ không chỉ là ở ổ C nên dù bạn có cài lại hay ghost thì khi bạn mở các ổ khác lên vẫn bị như thường.

Bây giờ có 2 cách tương đối đơn giản:
Cách 1: Bạn cài hay ghost lại vào ổ C, rồi lần đầu tiên khởi động máy lên thì tuyệt đối không được mở các ổ còn lại mà phải lên mạng download ngay 1 chương trình diệt virus về cài vào và quết máy ít nhất 1 lần. Nhớ là tuyệt đối không được mở hay đụng chạm gì đến các ổ khác ngoài ổ C
Cách 2: là dùng Windows PE có sẵn diệt virus bên trong bạn có thể tìm trên diễn đàn này có rất nhiều, rồi khởi động bằng windows mini cũng không mở các ổ khác mà quyết virus luôn.

nh0cxinh_92

Mọi người cho em hỏi virus, nó có ăn file .iso, .gho, .doc, .docx, .zip, .rar với mấy file mà mình cắt ra như .rar.part1 hay rar.001 không vậy

cái này với em là rất cần thiết đó, nếu mà virus nó ăn rồi thì chắc Virus sẽ không ăn vào file đã mã hóa (nếu như trước khi mã hóa file không dính virus) còn như file đã nhiễm rồi sau khi mã hóa thì bản thân file mã hóa đó đã chứa virus.

Khi giải nén thì cũng là giải phón g cho virus vào máy

Các chủ đề có liên quan khác