mrlinhadl

máy vi tính của mình có 5 lỗ cắm 2 hồng +2 xanh lá +1 đen. Mình cần biết có cách nào để cắm song song tai nghe và loa ngoài để khi chuyển sang nghe bằng tai nghe (hay loa ngoài) thì không cần rút dây cắm ra vô.

hoangoclan20337

Cái đó chắc hỗ trợ 4.1 đó bạn, không có chuyện vừa tai nghe, vừa loa trên PC đâu bạn. Nếu muốn thì bạn kiếm cái ampli. Chứ theo mình nghĩ: Nếu thiết bị nào có cả 2 cái này thì bao giờ cũng tắt loa đi khi dùng tai nghe!

thuy_nicky

ý mình hỏi cách cắm dây + chỉnh như thế nào để có thể khi cắm song song 2 thiết bị vào nghe dc 1 trong 2 cái+ với chuyển wa chuyển lại giữa 2 thiết bị vẫn được mà không đụng đến dây cắm nữa.

khoai_heo

ko có đâu sử dụng tai nghe thì phải tháo loa, không thể không tháo ra. khuyên bạn nên sủ dụng 1 loại lun tháo ra thao zô rồi đem đi bảo hảnh lun.

Godfrey

Mình có cách này, bạn thử xem sao. Bạn mua 1 đầu chia jack 3.5mm 1->2 rồi cắm đầu cắm vào máy tính, cắm loa và tai nghe vào 2 lỗ trên đầu chia. Khi muốn dùng 1 trong 2 cái thì bạn chỉ chuyện chỉnh volumne trên thiết bị kia thành Min là được.

CÁi này chưa thử qua nhưng nghĩ thế này:

1. Cắt và nối loa là tai nghe chung 1 jac 3 ly :

tai nghe thường có 1 cái biến trở để chỉnh volum. Tìm thêm 1 cái gắn vào đường vào loa. Khi dùng thì chịu khó chỉnh qua chỉnh lại vì ngoài tác dụng chỉnh volum nó còn có tác dụng như 1 công tắc. Hy vọng không bị nhiễu. Cái này chỉ dùng cho 2.1

2. Trên thị trường có bán cái công tắc đảo nhiều chấu. mua về hàn vô thôi. Cách này có vẽ ổn hơn. mấy chấm cũng chơi.

máy vi tính của mình có 5 lỗ cắm 2 hồng +2 xanh lá +1 đen. Mình cần biết có cách nào để cắm song song tai nghe và loa ngoài để khi chuyển sang nghe bằng tai nghe (hay loa ngoài) thì không cần rút dây cắm ra vô.

pác cho em bít pác đang xài dòng main gì vừa thì mới check cho pác được không thì pác cứ thử sẽ bít thôi.

Pác mở case ra xem main có khe cắm audio không.

Case pác mua có dây audio không.Mấy cái dây tương tự như usb,power,đèn led...

Nếu có thì oki lun chẳng pải bàn cãi gì cả ngon lành cành đào rồi.

Pác cắm dây audio của case vào main.

Trên main thì pác cắm Loa vào là ổn.Cái này chắc là nằm trong 5 cái lỗ đằng sau case.

Còn phía trước mặt case có 2 lỗ âm thanh cũng có hồng và xanh thì pác cắm tai nghe vào là ổn.

Đảm bảo với pác là chạy song song cả loa và tai nghe luôn.

Cái này em vừa làm thực tế rồi lên em bít.Xài cho dòng main Intel 945GCNN hay 946Gzissl thì phải.Ngoài ra còn một dòng main intel nữa nhưng không nhớ tên là gì.

Bạn mua
USB Audio Adapter là được

Bạn cắm cái tai nghe vào lỗ có màu xanh nhạt, còn cái loa vào lỗ có màu xanh đậm

Sau đó bạn dùng phần mềm chuyển đổi giữa hau output này là được

Tức là mỗi khi bạn dùng tai nghe thì bạn chọn output là lỗ có màu xanh, còn muốn nghe bằng loa thì bật phần mềm lên và chon output là lỗ có màu xanh đậm

Phần mềm này thường có trong đĩa driver của audio

chắc nhờ nhân viên kỹ thuật cho nhanh quá đang hoc lớp 12 không có thời (gian) gian để học bài nữa là mò mt .....

Thank bà con vừa tận tình chỉ dẫn.

Nếu như vấn đề của bạn chỉ là muốn cắm cả loa và tai nghe rồi khi muốn nghe thì chỉ cần mở 1 trong 2 thì bạn thử làm như vầy xem sao, sau khi bạn cắm dây của cả loa và tai nghe vào (nhớ cắm đúng lỗ) thì bạn vào Control IDT Audio Setting (cái biểu tượng nốt nhạc ở bên phải thanh start ấy) sau đó bạn chọn jack setup (cái biểu tượng giác cắm ở bên trái ấy) trong mục Read panel bạn thấy các lỗ cắm, khi nghe nếu bạn muốn chọn nghe tai nghe thì hãy tắt loa bằng cách click vào lỗ cắm dây loa rồi chọn cái biểu tượng hình tròn có dấu gạch chéo, nếu muốn nghe ngược lại thì chỉnh ngược lại, nếu tai nghe của bạn cắm ở hai lỗ đằng trước thì điều chỉnh ở khung Front panel. Thử xem có được không nhé, chúc may mắn!

muathu0507

- Mình có 1 cách này nhưng là sử dụng với card sound onboard tích hợp phần mềm VIA HD Audio Deck.

- Trước hết bạn cắm dây loa và tai nghe đúng chỗ. Loa cắm đằng sau case vào lỗ màu xanh. Còn tai nghe cắm vào lỗ màu đen thường ở đằng trước hay bên cạnh case máy tính { có 1 lỗ cắm tai nghe và lỗ cắm mic }

- Bạn bật HD Audio Deck lên. Vào tab jack sau đó vào configuration. Ở đây bạn thấy 2 cách chỉnh.

+ Independent Headphone : ... khi bạn muốn nghe âm thanh qua tai nghe thì bạn đánh dấu vào đây

+ Redirected headphone : ... Khi bạn muốn nghe qua loa ngoài thì đánh dấu vào đây.

Đảm bảo thành công

( Bạn nên tắt âm thanh khi thay đổi )

DMT

havanthe95

Re: dùng song song tai nghe và loa ngoài trên máy vi tính??

mọi người ơi có ai biết cách chế cái chân phone 4 vạch thành 1 bên audio và 1 bên mic không????
laptop mình nó có 1 lỗ bọ. muốn tách ra để thu âm :)

Thngm

giúp mình ...mình dùng nút mở nguồn Aone ..có gồm rắc Usb ,tai nghe 3.5
mình cắm tai nghe vào nút mở nguồn ...nhưng không nhận ..phải làm sao để bật lên được ạ ..giúp mình vs

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ Thngm:
giúp mình ...mình dùng nút mở nguồn Aone ..có gồm rắc Usb ,tai nghe 3.5
mình cắm tai nghe vào nút mở nguồn ...nhưng không nhận ..phải làm sao để bật lên được ạ ..giúp mình vs

bạn dùng windows gì? Để sử dụng được jack USB âm thanh bạn cần đặt usb âm thanh là thiết bị chính để phát ra âm thanh:
chuột phải vào biểu tương cái loa ( âm thanh ), chọn Playback device, chọn usb âm thanh của bạn và set default.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác