nguyen_ductinh

mình gõ 1 đoạn văn bản mình muốn bỏ. mình tô đen nó để gõ 1 đoạn văn bản khác đè lên nhưng đoan văn bản tô đen không mất mà chỉ nằm trước đoạn văn bản mới

le.thehien

Theo mặc định (tùy chọn Typing replaces selected text được đánh dấu chọn), khi bạn có văn bản được lựa chọn trong Word bằng cách tô đen, bạn gõ trên bàn phím, văn bản được lựa chọn sẽ bị xóa và thay thế bằng văn bản mà bạn gõ. Khi tùy chọn này được tắt, bất kỳ văn bản mà bạn gõ sẽ không thay thế văn bản được chọn. Thay vào đó, các văn bản mà bạn gõ sẽ được lắp vào phía trước của văn bản đã chọn.

Ở Word 2007:

Vào Word Options ->Advanced -> Editing Options -> đánh dấu chọn trong "Typing replaces selected text" -> OK

(Các Word khác cũng vào tab Edit để kiểm tra xem có đánh dấu tùy chọn đó chưa).

360_123

Word nào, vào options có tùy chọn là thay thế khi gõ phần text được chọn đó!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
P Quản lý vốn ODA cho phát triển cơ sở hạ tầng tại Ban quản lý dự án phát triển nông thôn tổng hợp các Luận văn Kinh tế 0
R Xây dựng các bài giảng nhằm phát triển năng lực tự học cho học sinh lớp 12 ban cơ bản thông qua nội Luận văn Sư phạm 0
C Theo quy định, các công ty kiểm toán phải gửi thông báo cho Ủy ban chứng khoán Nhà nước trong trườn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
L (Ngày 25/11/2009) Các anh chị cho em hỏi: em đang làm cho một Ban QLDA xây dựng một trường Đại học Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
R Mình muốn mua 1 cái laptop nhưng ko biết mua hãng nào cả.Các ban chỉ cho mình với nha? Hỏi đáp Tin học 0
T Xây dựng phần mềm quản lý tài liệu dự án (tài liệu kỹ thuật, hồ sơ hoàn công) cho các ban quản lý dự Tài liệu chưa phân loại 0
D Thực trạng chăm sóc sức khỏe ban đầu cho dân tộc La Hủ (nghiên cứu trên địa bàn các xã Bum Tở, xã Ba Tài liệu chưa phân loại 2
H Share tiếp cookie MU cho các ban! InterNet 0
A Các ban jup mình cho minh hỏi lam thế nào dể chèn ảnh vào ma ko phai cua yahoo? Hỏi đáp Tin học 0
L Các bạn cho hỏi , về việc liên lạc trực tuyến với ban chăm sóc khách hàng trên mạng yahoo vn? Toán cao cấp 1

Các chủ đề có liên quan khác