Em chưa có kinh nghiệm gì về domain cả.Chả là em đang dùng 1 domain được khoảng vài tháng.Nhưng giờ tự nhiên một số user không thể nào vào được mà phải delete user đó đi rồi lập user mới thì lại vào bt.Các user em đã đặt chế độ dùng thoải mái thời gian rồi ạ.

Nhờ các cao thủ chỉ dẫn giải pháp xử lý bệnh này với ạ.

vovongtinhyeu

Trích từ bài của changchaithonque viết lúc 03:15 ngày 18/02/2010:

Em chưa có kinh nghiệm gì về domain cả.Chả là em đang dùng 1 domain được khoảng vài tháng.Nhưng giờ tự nhiên một số user không thể nào vào được mà phải delete user đó đi rồi lập user mới thì lại vào bt.Các user em đã đặt chế độ dùng thoải mái thời gian rồi ạ.

Nhờ các cao thủ chỉ dẫn giải pháp xử lý bệnh này với ạ.

Em chưa hiểu câu hỏi của bác

Tức là thời (gian) gian gần đây các user thuộc domain không đăng nhập được vào máy tính.

Hiện tại mình không biết tại sao để khắc phục lỗi này.Mình chỉ đang làm thủ công tức là vào máy chủ delete cái user đó rồi sau đó làm ra (tạo) lại một user tương tự như vậy thì sẽ lại đăng nhập được vào.Mình muốn hỏi cái lỗi này và cách khắc phục nó .

may_bee

Hìnhcoi nhưvấn đề về time life user . Bạn có đặt time user khi làm ra (tạo) user mới không vậy ?

Trích từ bài của Grenade viết lúc 20:08 ngày 19/02/2010:

Domain thì liên quan gì tới user ở máy tính nhỉ? Hay máy bạn là server?

Bạn thân mến . Khi máy tính của bạn vừa join domain , bạn cần được cấp 1 user và 1 password để đăng nập vào máy . quyền admin domain là quyền lớn nhất . Với quyền admin domain , bạn có thể xóa pass user , kể cả pass administrator của máy . Thường , mỗi công ty lớn đều có 1 con server có chức năng domain và quản lý user , môi trường làm chuyện là windows 2k3 sv , 2k8 sv , red hat .... Chi tiết bạn nên học một khóa mcsa cơ bản nhé . Thân .

không bít bác khắc phục được chưa ạ, và khắc phục như thế nào

Được vtc09 sửa chữa / chuyển vào 00:24 ngày 21/02/2010

Các chủ đề có liên quan khác