Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By truc20061990
#867287 Nhờ các anh chị giúp đỡ dùm em, laptop em là HP DV6-2150us, đã ghost máy lại, cài lại tất cả driver, mọi thứ đều không có lỗi gì ngoại trừ việc không kết nối được với máy chiếu.

Khi cắm dây máy chiếu vào thì vẫn có tiếng và tín hiệu kết nối trên laptop nhưng trên máy chiếu lại báo không nhận, không có hình

Đã thử 1 số cách như vào graphic option chọn output hay vào screen resolution để chỉnh lại resolution hay nhấn chọn tất cả các chế độ trong Fn+f4 đều không có kết quả khả quan
By nhim_yumi
#867348 Nhờ các anh chị giúp đỡ dùm em, laptop em là HP DV6-2150us, đã ghost máy lại, cài lại tất cả driver, mọi thứ đều không có lỗi gì ngoại trừ việc không kết nối được với máy chiếu.

Khi cắm dây máy chiếu vào thì vẫn có tiếng và tín hiệu kết nối trên laptop nhưng trên máy chiếu lại báo không nhận, không có hình

Đã thử 1 số cách như vào graphic option chọn output hay vào screen resolution để chỉnh lại resolution hay nhấn chọn tất cả các chế độ trong Fn+f4 đều không có kết quả khả quan Nhấn nút windows + P rùi chọn lại xem !! đôi khi Fn+F4 bị hư ^^!
By dieuquan2006
#867353 vấn đề này bạn phải teamview qua cho anh em mới giải quyết được, nó nằm ở phần card màn hình của bạn, bạn cho phép output ra như thế nào? chứ bấm fn + f4 k giải quyết được gì đâu. có gì Phần mềm qua nick d.q96_it t giúp
By Glyn
#867354 @hikari academy: Máy em HP, Fn+f8 là tăng giảm độ sáng a ơi

@jetlongk4: Tất cả các laptop khác đều kết nối bình thường, riêng máy em bị tình trạng này, chẳng làm thuyết trình được. Hic
By skull_princess_90
#867356 Thường thì các máy acer mới hay gặp lỗi kết nối không được với máy chiếu, HP thì hiếm hiếm sẽ có 1 con bị lỗi như lỗi sản xuất, chắc phải đem con này đi check lại coi.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym