Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By tony_tony_phq
#865768 Chào các bpro, hôm nay tịt cái máy Main Asus H61 cứ hể cài winxp sp3 lên là nó bị lỗi màn hình xanh không lên windows được. mặc dù đã thử đổi 3 cái ổ cứng rồi, dùng nhiều bản ghost khác nhau. bị nó vật hết 1 buổi nên hơi quê đem cài win7 ảnh chạy ngon lành luôn. giờ gặp phải vấn đề khắc nghiệt là: LÚC TẮT MÁY KHÔNG TẮT HOÀN TOÀN. Nghĩa là nó tắt màn hình nhưng đèn bàn phím (Numlock) vẫn sáng. nhưng bấm Numlock thì đèn nó không chớp tắt, quạt CPU vẫn quay đèn POWER CASE đã tắt. Khi khởi động mở máy ấn vào cái nó không phản ứng gì hết mình phải ấn giử 5S cho nó tắt hẳn CPU quạt ngừng quay, rồi ấn nhẹ lại 1 cái mới khởi động ngon lành cành đào. không biết hiện tượng này như thế nào nữa, nó dạng như đang ngủ đông quạt vẫn quay chờ click cái lên màn hình sử dụng nhưng không phải. shutdow rồi mà còn cách nữa là sau khi Shutdow tắt màn hình thì rút dây nguồn cho cpu tắt hẳn rồi ấn mở bình thường. Phiền vô cùng. Bpro nào gặp phải rồi biết khắc phục được xin giúp đở.
By co_phu_thuy_nho258
#865773 Bạn kiếm con nguồn khác test thử.

Main H61 muốn cài XP bạn phải tìm bản nào tích hợp sata, còn không thì vào bios chỉnh hdd từ sata (ahci) về ide.
By Jourdaine
#865774 Không phải là do nguồn hay là gì cả bạn nhé

bạn vào control panel-system and security-trong thẻ" power options" bạn chọn "change what the power buttons do" tick vào "turn on fast startup"

Lưu thay đổi là xong
By ti_love_2202
#865775 Không phải là do nguồn hay là gì cả bạn nhé

bạn vào control panel-system and security-trong thẻ" power options" bạn chọn "change what the power buttons do" tick vào "turn on fast startup"

Lưu thay đổi là xong không biết cái dòng "turn on fast startup" ở đâu vậy bạn, máy mình PC windows 7 nha bạn tìm không thấy
By le.thehien
#865776 máy này do bạn tự lắp hay mua ở đâu, muốn chắc ăn, tháo riêng cái main ra ngoài, cắm nguồn test cho vào windows chạy thử, còn chạy windows xp bị xanh màn hình thì bạn phải kiếm đĩa windows nào tích hợp sata + cài driver từ đĩa.
By lonely_duck0407
#865777 máy này do bạn tự lắp hay mua ở đâu, muốn chắc ăn, tháo riêng cái main ra ngoài, cắm nguồn test cho vào windows chạy thử, còn chạy windows xp bị xanh màn hình thì bạn phải kiếm đĩa windows nào tích hợp sata + cài driver từ đĩa. máy mình tự lắp bạn, cài từ đĩa thì chưa test, nhưng củng có 1 bản ghost winxp chạy được nhưng không mượt lắm. giờ sài win7 củng ngon lắm nhưng bị lỗi Shutdown mà không tắt hẳn máy. quạt nguồn và quạt CPU vẫn quay làm mình nhấn khởi động không lên. phải rút nguồn CPU ra rồi mở lại mới OK.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym