apolloofsun174

Xin chào anh em,

Chả là hôm trước mình xin được việc làm vp, ông cụ bán hẳn con lợn 70kg để mua cho mình cái máy tính để làm việc.

Mình thích vọc đồ họa (ảnh ọt) với cả người nhà quê nên không mua thì thôi, đã mua phải mua cái laptop xịn nên đầu tiên ngắm con Asus K451LA (lúc đó giá là 12tr9), nhưng cái này không có card đồ họa rời nên cắn răng bỏ thêm 1.5tr nữa lấy cái Asus K451LNWX080d- hình dáng và cấu hình như con kia nhưng hơn mỗi cái card đồ họa Nvidia geforce 840M.

Đọc hd lúc mua máy thấy bảo máy mới này mặc định windows 8 nhưng mình vẫn thích sài windows 7 vì quen dùng và hay Cr-ack nhiều Phần mềm nên nhờ ng ta cài windows 7 (pro). Dùng mấy ngày đầu Photoshop và ảnh ọt các kiểu ngon lành, nhưng vài hôm sau thấy nó chậm chậm, bấm vào kiểm tra thì thấy card rời nó không hoạt động, . Hỏi mấy ông IT thấy bảo cài lại driver, cài đi cài lại nhiều lần cũng không được. click vào card rời trong phần device manager thì nó báo "Windows has stopped this device because it has reported problems. (Code 43) - như hình bên dưới

Mình nhờ mấy ông IT khác nhau, các ông vẫn tìm driver rồi cài các kiểu con đà điểu cuối cùng cũng không được, có ông còn bảo cài lại windows

Anh em nào làm ơn giúp mình biết phải làm thế nào ko? , ngoài cái cách cài lại win

Xin chân thành cám ơn

Note: mình mua ở Mai Hoàng (HN), đã gọi và họ bảo mang ra Vọng bảo hành, cơ mà khổ nỗi bảo hành phải vứt máy ở đấy vài ngày, mà cv của mình thì ngày nào cũng phải dùng máy, không để lại được.

Taryn

Cài Driver các kiểu con đà điểu rồi mà không được thì phải cài lại windows thôi, cài lại windows mà còn không được thì mang BH.

diana_le89

click chuột phải vào Update Deiver xem hay tải cái WanDrv_5.33_iTianKong.com_Win7_x64 về mà dò Display xem sao thank you thím, em update rồi mà không được. thế cái "WanDrv_5.33_iTianKong.com_Win7_x64 " bác đánh giá là cái gì đấy ạ? vừa search thấy bảo hơn 800M? tải về cài thì check được display của card ạ?

phudung36

Cài Driver các kiểu con đà điểu rồi mà không được thì phải cài lại windows thôi, cài lại windows mà còn không được thì mang BH. Khéo phải thế thật thím ạ. thanks- cũng là 1 lời khuyên

thank you thím, em update rồi mà không được. thế cái "WanDrv_5.33_iTianKong.com_Win7_x64 " bác đánh giá là cái gì đấy ạ? vừa search thấy bảo hơn 800M? tải về cài thì check được display của card ạ? bác không biết wandrv à,nhưng theo em bác cài 3dp chip dò driver thử xem sao,phần mềm này có vài mb à

bác không biết wandrv à,nhưng theo em bác cài 3dp chip dò driver thử xem sao,phần mềm này có vài mb à không ăn thua bác ạ.

Win

ko ăn thua bác ạ.

theo hiểu biết nông cạn của em thì máy bác đã update driver mới nhất rồi

leopuzz

hay bác thử gỡ driver của gt840m ra rồi dùng 3db chip hay lên trang chủ tải lại

25986_25986

Chào bạn!

Mình cũng mới mua laptop asus hiệu 551LN, cũng có card rời như bạn!mình có lời khuyên là bạn nên dùng hdh win8 trở lên vì đa phần các dòng máy mời bây giờ đều hỗ trợ tốt nhất cho windows 8/8.1! trước lúc mới mua máy thì mình cũng cài windows 7. nhưng dùng 1 thời gian máy không mượt chút nào! tìm driver rất vất vả, dùng 1 thời gian máy không mượt chút nào! không xứng đáng với cấu hình máy.

Chúc bạn tìm được giải pháp tốt nhất!

c0nverse1

Thank bạn @duy989, có lẽ đây là giải pháp tối ưu. Đúng là khi mình mua máy này tìm hiểu cũng nhiều ng bảo nên dùng windows 8 vì công nghệ mới.

Vẫn cố nhai win7 tuy nhiên bắt đầu nhận thấy có vẻ không tích hợp. Thôi đành cài windows 8 vậy, bỏ mất 2 ngày cài lại các Phần mềm từ đầu. CHẹp.

Thank góp ý của các bạn nhé

Chào bạn!

Mình cũng mới mua laptop asus hiệu 551LN, cũng có card rời như bạn!mình có lời khuyên là bạn nên dùng hdh win8 trở lên vì đa phần các dòng máy mời bây giờ đều hỗ trợ tốt nhất cho windows 8/8.1! trước lúc mới mua máy thì mình cũng cài windows 7. nhưng dùng 1 thời gian máy không mượt chút nào! tìm driver rất vất vả, dùng 1 thời gian máy không mượt chút nào! không xứng đáng với cấu hình máy.

Chúc bạn tìm được giải pháp tốt nhất!

Các chủ đề có liên quan khác