hoang_du_88

mí anh mí chị ơi. em không bít sao mà bị văng ra khỏi diễn đàn mà không có lý do gì, tất cả người hỏi giùm em với, em đau khổ quá đi,

hiện giờ em muốn tâm sự với diễn đàn một chuyện, Mí anh mí chị ghé vào nếu giúp được chỉ giùm em với nhé mí anh mí chị

Em đang làm báo cáo thuế, và sử dụng HTKK 2.0 vừa chỉnh sửa (Bên phần mềm mới xuống cài lại cho e) nhưng khi em đưa dữ liệu vào thì nó báo : "Đóng file excel Template đang mở trước khi import vào chương trình"

Mí anh mí chị có bị vậy ko? khi em thấy câu lênh đó thì em vừa tắt tất cả rùi mà vẫn không được, Em đau khổ quá, gọi cho bên phần mềm của em thì nó chạy trốn rùi, lên diễn đàn tìm trợ giúp thì bị ban nick.

Cứu em với....

haukieu49

file excel này mình copy ở bạn đem về dùng, nhưng khi đưa vào máy để tải dữ liệu vào HTKK 2.1 thì có thông báo" Đóng file excel Template đang mở trước khi Import vào chương trình" sau khi làm theo chỉ dẫn của diễn đàn dân kê toán thì Import được nhưng cột có, cột không và cột mã số thuế lại hiện lên [12]....[15]... cũng file này bạn mình tải một cách nhanh chóng, mình không biết làm như thế nào? mong các bạn giúp đỡ, mình hết cách rồi !

Mình cũng đóng tất cả các file rồi nhưng cũng không Import được ? cũng vì nó mà mình phải cài window cho máy tính lại ( vì mình tưởng là do lổi của window ). còn cách nào khác không vậy anh Nam Tước?

lt_vndh2202

trước đây mình cũng bị

để giải quyết vấn đề này thì bạn nên đổi tên của các thư mục/folder/file sang chữ không có dấu, vd: bạn có folder/file tên "Lưu Bảng kê Hàng Hoá Bán Ra" sang "Luu Bang Ke Hang Hoa Ban Ra" để phần mềm nhận được đường dẫn

chúc bạn thành công

hungbeo_xiipo

Đó là do em Import file excell trong khi đang mở cái file excell đó.

Giờ em đóng hết các file excell đang mở là import được ngay thôi.

Eideard

Bạn tắt hết các file excel nhận kèm, tắt HTKK rồi làm lại từ đầu. Nhận lại dữ liệu là được đấy.

tctuvan

Re: "Đóng file excel Template đang mở trước khi import vào chươn

- Để giải quyết vấn đề này thì bạn nên đổi tên của các thư mục/folder/file sang chữ không có dấu, vd: bạn có folder/file tên "Lưu Bảng kê Hàng Hoá Bán Ra" sang "Luu Bang Ke Hang Hoa Ban Ra" để phần mềm nhận được đường dẫn

- Khi bạn tải lên (kê khai), đã kích hoạt vào trình làm việc Excel, trong excel kích hoạt chế độ Save template, bạn vào option trong excel và tắt chế độ save này đi. Nếu chưa tắt, bạn thấy khi tạo một file excel sẽ thấy một file mờ mờ ngay bên cạnh, đó là file template đó bạn.
- Bạn đóng hết các file excel đang mở là có thể import được thôi

Tóm lại là nhiều khả năng các thư mục của bạn có chứa kỹ tự phần mềm không nhận được, vd như ký tự tiếng việt có dấu.

Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

Các chủ đề có liên quan khác