Win

mình có máy celeron p4s8x-mx, mandboad 32, hdd 40gh, ram 256 mình muốn lắp thêm ram 512 vậy nâng cấp agenda màn hình lên thì làm thế nào? thanks!!!

Torrey

Máy của bạn giờ thuộc hàng yếu rồi nên nâng cấp agenda sẽ không hiệu quả và tốn tiền nữa, chi bằng đầu tư khoảng 10 triệu sẽ có được những bộ máy tính rất tốt, dung lượng ổ cứng 320 G nè, RAM khoảng 2G, agenda màn hình đủ sức chơi những bold đỉnh nhất hiện nay

Tham khảo 1 số case mẫu tại đây

Beaton

Thêm Ran với điều kiện Ram cùng bus (nhổ thanh ram củ ra xem bus bao nhiêu thì mua thanh ram mới tương tự như vậy).

Nang cấp agenda màn hình chỉ có cách bỏ củ thay mới thôi bạn ạ. Agenda màn hình của bạn thuộc lọa AGP 8X đây là hàng thuộc loại khó tìm và đắt nữa, nhưng thay vào mà bất thay con CPU celeron thì cũng như không.

cunhan

Máy của bạn hơi cũ rồi. Theo mình bạn bất nên nâng cấp Ram và VGA agenda vì loại linh kiện này hiện nay hiếm và đắt nữa.

Bạn nên đầu tư mua máy khác, Dễ nâng cấp và giá thành linh kiện rẻ hơn nhiều.

Bạn có thể tham tiềmo bài viết: TỰ THIẾT LẬP MÁY TÍNH CÁ NHÂN của mình ở trang:

http://violet.vn/VietanhTCN/

Chúc bạn vui.

Cuinn

Bạn bất nói rõ thông số của Capital nên bất biết capital đó hỗ trợ khe cắm agenda màn hình loại gì (PCI, AGP hay PCI Express). Bạn tự kiểm tra hay nhờ người nào biết xem hộ rồi hãy xem xét có nên nâng cấp agenda màn hình bất (Bạn nên căn cứ vào nhu cầu sử dụng của mình chứ đừng chạy theo thị trường, vừa tốn tiền, vừa lãng phí)

Thân!

Chozai

bạn mở lắp cây ra xem có thừa khe cắm nữa hay bất nếu bạn bất bít thì cũng hơi khó bạn nhìn vào đây xem qua nhé

nếu có thì bạn nâng cấp nhưng cũng tốn kém đấy

chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác