Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By gialang00719
#853718 Nếu bạn muốn ghost windows XP từ máy đang chạy windows 7, bạn cần lưu ý những điểm sau:

1. Xóa hết các partition hệ thống trước C cùng với C, tạo mới, format NTFS, thiết lập Primary-Active cho phân vùng C.

2. Chỉnh MBR cho ổ cứng là Windows NT 5.x, PBR của C phải là NTLDR boot Record (Windows 7 và format phân vùng trong Windows 7 sẽ có PBR là BootMGR)

3. Bản ghost phải hỗ trợ SATA (AHCI nếu cần) và phải là bản ghost từ máy đó hay là bản ghost đa cấu hình. Sự không tương thích driver sẽ gây lỗi màn hình xanh hay không load Windows XP được. Chào bạn, hiện tại mình chỉ Delete C và Greate C với định dạnh NTFS Active nhưng chưa Delete toàn ổ cứng, hình như mình nhớ khi Del C mình thấy nó dạng FAT32 @@ nhưng tại sao mình gở cả ổ cứng or gắn ổ cứng củng không lên windows mini trong USB Boot 15.2 của mình được. lý giải ntn về việc không lên được windows mini @@
By love_rinny016
#853719 Bạn nên kiếm một bản ghost XP đa cấu hình chuẩn, hiện nay trong diễn đàn có một vài bản ghost XP chuẩn, bạn có thể vào để tìm nhé. mình toàn dùng ghost đa cấu hình tự nhận driver cho tiiện ấy, chẳng hiểu sao đem ổ cứng qua máy khác nó load vào được màn hình dò driver ròi lên hẳng win, nhưng mang ổ cứng về máy này lại không load lên windows được @@
By chuatehacam_92
#853720 Chào bạn, hiện tại mình chỉ Delete C và Greate C với định dạnh NTFS Active nhưng chưa Delete toàn ổ cứng, hình như mình nhớ khi Del C mình thấy nó dạng FAT32 @@ nhưng tại sao mình gở cả ổ cứng or gắn ổ cứng củng không lên windows mini trong USB Boot 15.2 của mình được. lý giải ntn về việc không lên được windows mini @@ Đâu cần thiết phải delete những phân vùng chứa dữ liệu. Không vào được windows Mini nếu không phải tại đĩa thì không lẻ lỗi phần cứng vì windows Mini chỉ load lên RAM và chạy driver mặc định.
By kienqbth
#853721 mình toàn dùng ghost đa cấu hình tự nhận driver cho tiiện ấy, chẳng hiểu sao đem ổ cứng qua máy khác nó load vào được màn hình dò driver ròi lên hẳng win, nhưng mang ổ cứng về máy này lại không load lên windows được @@ Nếu vậy bạn dùng đĩa boot test lại RAM xem thế nào nhé, có thể RAM bị lỗi, ngoài ra bạn có thể tháo máy vệ sinh, chùi RAM bằng nước tẩy mạch xem thế nào nhé.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym