Edric

tui xài máy bàn acer l320,trong ngày máy khởi động lần đầu quá chậm,5 phút,nhưng những lần sau thì tốt 40s,tuy nhiện nếu rút giây điện khỏi ở cắm thì lại khởi động chậm ,còn tắt máy nhưng vẫn để dây điện trong ổ thì khời động lại nhanh,mong các bạn chỉ cách sửa lỗi dùm ,thank

Carver

Bạn có thể tham khảo thủ thuật tiện ích tăng tốc khới động tại đây

ngoc_xinh_nl

Thank bạn nhưng không ăn thua gì,tui thử bỏ ổ cúng ra và khởi động ,vẫn chậm,rồi tháo ram ra chùi sạch ,vẫn vậy

chandoj_c

em đang sài windows 8.1, khởi động toàn 30s . Những cách như trên mà còn k được thì e cũng chịu, k giúp được cho bác. Ak, nếu được thì bác cài lại windows đi.

huu.ht13

thì mình đã nói là tháo ỗ cứng ra mà vẫn chậm ,có nghĩa là không phải win, vậy ak, thế thì bó tay rồi ạ, có dịp mang đi kiểm tra xem như thế nào .

phantung83

bạn vào Run gõ msconfig rồi chọn tab startup tick bỏ chọn những phần mềm không cần thiết hay disable all rồi reset lại xem..!

Mình nghĩ là do cái pin tích điện của cây bị cũ rồi không còn tích được điện nữa, lần đầu bật máy nó phải chờ thời gian để sạc đủ điện.

P/s: ý kiến cá nhân mình là như vậy

thankclassic

Mình nghĩ là do cái pin tích điện của cây bị cũ rồi không còn tích được điện nữa, lần đầu bật máy nó phải chờ thời gian để sạc đủ điện.

P/s: ý kiến cá nhân mình là như vậy hey mình thấy có lý,"pin tích điện của cây " nó nằm chổ nào nhỉ ,hay là cục pin tròn như đồng tiền

Các chủ đề có liên quan khác