Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Caddell
#844486 Em có một vài thắc mắc (tin học cơ bản) mong các anh giải thích giúp hộ em với ạ :

1. Em cài lại windows cho bà chị họ, tìm kiếm driver trên trang chủ của lenovo thì thấy 3 cái driver wifi nên không biết down cái nào. Vậy làm sao để biết chính xác driver mình cần tìm trong 3 cái là cái nào ạ?

2. Em mới mua 1 cái bộ phát wifi nhưng không hiểu cách cắm dây như thế nào. Khi nào cắm vào cổng wan và khi nào cắm vào cổng lan ạ? Cái dây nhà em cắm lan thì được còn wan thì không. Có phải dây mạng từ modem thì cắm vào Wan, còn dây đã qua bộ chia dây thì cắm vào cổng Lan hay không ạ?

Mong các anh giải đáp hộ em với. Em xin chân thành cảm ơn!
By falling_start88
#844563 1- Bạn xem cái router wifi hiệu gì, mã số gì thì theo đó mà tải driver. hay bạn vào Device manager, bấm vô Network Adapter, rồi chuột phải lên cái Lenovo Wireless (phải không?) và bấm vô Update Driver Software để Windows nó tự động tìm và tải driver cho bạn.

2- Bạn cắm dây nối từ cái modem ADSL vô cổng LAN của router wifi nhé.
By damngirl_vt2009
#844564 Em có một vài thắc mắc (tin học cơ bản) mong các anh giải thích giúp hộ em với ạ :

1. Em cài lại windows cho bà chị họ, tìm kiếm driver trên trang chủ của lenovo thì thấy 3 cái driver wifi nên không biết down cái nào. Vậy làm sao để biết chính xác driver mình cần tìm trong 3 cái là cái nào ạ? Vậy bạn phải up hình lên thì mới giúp được bạn chứ, bạn nói chung chung thế thì ai hiểu
2. Em mới mua 1 cái bộ phát wifi nhưng không hiểu cách cắm dây như thế nào. Khi nào cắm vào cổng wan và khi nào cắm vào cổng lan ạ? Cái dây nhà em cắm lan thì được còn wan thì không. Có phải dây mạng từ modem thì cắm vào Wan, còn dây đã qua bộ chia dây thì cắm vào cổng Lan hay không ạ? Bạn nói thế mày hơi lằng nhằng, sơ đồ của mình ntn

-Đầu tiên cắm cổng ADSL của bạn (cáp đồng) vào modem thường

-Lấy dây LAN (của modem nào cũng được) cắm vào cổng LAN(của modem thường)

-Rồi lấy đầu kia của dây LAN cắm vào cổng WAN của modem wifi

Thế là xong, nếu dùng cả desktop hay laptop có định thì lấy dây usb của modem thường cắm vào

Cài driver rồi chiến thôi
By nguyendinhvinhyk
#844565 1- Bạn xem cái router wifi hiệu gì, mã số gì thì theo đó mà tải driver. hay bạn vào Device manager, bấm vô Network Adapter, rồi chuột phải lên cái Lenovo Wireless (phải không?) và bấm vô Update Driver Software để Windows nó tự động tìm và tải driver cho bạn.

2- Bạn cắm dây nối từ cái modem ADSL vô cổng LAN của router wifi nhé. 1. Driver cho laptop mà anh. Đâu liên quan gì router?

2. Vậy cổng Wan để làm gì ạ?

Thank anh!
By giangchau_vt2004
#844568 2 vấn đề của em hỏi là hoàn toàn không liên quan gì các anh ạ.

1. Em cài windows cho laptop của bà chị họ, thiếu driver wifi. lên trang chủ thì thấy 3 cái driver cho dòng máy đấy. nhưng không biết tải cái nào. Vậy làm thế nào để biết chính xác mình cần tải cái nào. Bây giờ toàn down cả 3 cái về thử cái nào được thì dùng. Như thế rất mất thời gian. Mà mạng lại chậm quá

2. (không liên quan gì đến câu 1) Em cắm cáp vào modem, nối dây từ modem vào cổng Lan thì có mạng. Cổng wan thì không có. Vậy khi nào cắm vào cổng wan và khi nào cắm vào cổng Lan ạ? Mấy ông sửa mạng nói linh tinh hết cả lên em không hiểu @@
By bexinh_betaplove2008
#844569 2 vấn đề của em hỏi là hoàn toàn không liên quan gì các anh ạ.

1. Em cài windows cho laptop của bà chị họ, thiếu driver wifi. lên trang chủ thì thấy 3 cái driver cho dòng máy đấy. nhưng không biết tải cái nào. Vậy làm thế nào để biết chính xác mình cần tải cái nào. Bây giờ toàn down cả 3 cái về thử cái nào được thì dùng. Như thế rất mất thời gian. Mà mạng lại chậm quá Thế thì bạn có thể cho cái dòng máy và cái link đó được ko, chứ thế này có mà mò kim đáy bể, lenovo có phải là có mỗi một loại máy đâu
By conghuan_dalat
#844570 lenovo b490 anh ạ Thế thì bạn có thể cho cái dòng máy và cái link đó được ko, chứ thế này có mà mò kim đáy bể, lenovo có phải là có mỗi một loại máy đâu
By [email protected]
#844571 Và cái vấn đề thứ hai của bạn, nói thật là mình chẳng hiểu đâu, bạn có cách gì dễ hiểu hơn không ?
By julianree
#844572 thế này nhé. nói đơn giản thì cái dây mạng của em cắm vào cổng lan ở bộ phát wifi thì có mạng, còn cổng wan thì không. mấy thằng nhà mạng thì bảo cắm vào cổng wan cho đỡ bị xung đột hay trùng ip. nhưng giờ cổng wan không được thì làm sao?
By nhoc_kentn2
#844574 mình tìm trên mạng và nó còn liên quan dến hdh nữa cơ, thôi bạn cưa thử lên mạng tải connectify về mà dùng thử xem sao

mình tìm được link này: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Xem có hdh của bạn trong đó không nhé
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym