Chào các bạn!. Mình củng có am hiểu máy tính nhưng không sâu lắm, mình có thắc mắc thế này: Máy PC mình sài củng được 3 năm rưỡi rồi, mình vệ sinh cái main nó củng bóng lắm ruồi đậu trơn té ngay vẫn đề là máy chạy rất ngon đến tận bây h nhưng ở chổ bây giờ mình nâng cấp thêm card VGA 512MB thôi nhưng nó không lên hình không biết chắc để lâu không có dùng nó có hư cái KHE CẮM card VGA không hay là tại mình chưa Enable trong BIOS nên phần cứng không nhận. Đảm bảo là card VGA này ngon đang chạy trên máy khác ngon lành đem về check máy mình không lên, đèn bàn phím RAM bộng nhận hết. các bạn IT có kinh nghiệm giúp đở tư vấn mình với phải chăng hư khe cắm VGA ????

xs_os_xxx183

Trích dẫn từ meninwhite;21432866:
VGA gì, Main gì đang dùng bộ nguồn hiệu gì công suất bao nhiêu ?[/QUOT]

Nvidia 512MB, Main gì quên rùi, mà nguồn thì liên quan gì đâu, lúc chưa gắn card mở sài phà phà mà @@

Trích dẫn từ kse7enluci;21433124:
VGA gì, Main gì đang dùng bộ nguồn hiệu gì công suất bao nhiêu ?[/QUOT]

Nvidia 512MB, Main gì quên rùi, mà nguồn thì liên quan gì đâu, lúc chưa gắn card mở sài phà phà mà @@ Máy dùng 3 năm mà lại là nguồn noname gắn VGA vào nó không đủ công suất thì không lên hình. Lấy VGA ra xem nó tên gì và mở thùng xem main tên gì vì có khi VGA không tương thích với Main.

hoang_du_88

Main G41 ^^ lúc mới sài 2năm cái nguồn bị hư, đây là cái nguồn lụm về thay sài ngon lành tới h ấy bận

ptd_pah

có lẽ là không tương thích đó bạn, hồi máy anh mình có bị lần gắn cái card 1Gb vào không chạy được ra hỏi nó nó bảo main bị lỗi gắn 512mb mới xài được, không biết main bạn sao nữa

no_impos

Đây là Bios máy mình không biết cần Enable gì để phần cứng nhận card không chứ thật không tương thích thì buồn lắm híc...

Syvwkh

xem qua main và nguồn thì mình thấy ok, cách đây 2 năm mình có cái VGA 8500GT cũng hay bị máy chạy nhưng không lên hình, nhưng đem tới chỗ bảo hành thì nó lại lên vậy là mua VGA khác dùng tới giờ chưa bị gì. Bây giờ bạn nên chùi kỹ chân VGA và khe cắm thử lại vài lần xem, mình thấy nó có 2 đầu cắm thì phải bạn thử đổi qua DVI xem. Cuối cùng không được thì mượn cái VGA khác gắn vào thử xem khe cắm có bị sao không . Còn không mua cái VGA khác thôi vì mình thấy VGA này cũ quá, có rỉ sét

Các chủ đề có liên quan khác