Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Tim
#813248 mọi người cho hỏi xíu nhé, ^^ hôm nay spam hơi nhiều hỳ, cài windows 8 , mới chỉ cài 1 số phần mềm nhẹ, mà sao ổ C nó chiếm lớn thế nhỉ( tổng 48,8 gb trống 18.3 gb), lần trước sài windows 7, cài cả CS6, PES 2013 mà ổ C cũng còn trống cả 20gb nữa ý, windows 8 nhẹ hơn mà sao vậy nhỉ, hay có vấn đề gì chăng? mọi người giúp phát nha ^^ tks mọi người quan tâm !!
By Kenny
#813339 hô, hay là lúc bạn cài windows chưa format ổ C, còn thư mục Windows.old đúng không?
By asian_cardin
#813340 Cài xong win8 pro 64bit hết tầm 15GB, làm gì mà hao hụt nhiều thế được, máy mình ổ C 50GB, sau khi cài win8 64bit còn 34GB, sau kho cai word 1013,ps cs3,visual 2010,VMware 9 và một số phần mềm nữa, bây giò còn 13GB thôi
By thetrung84
#813342 mình mới cài office 2013, kis, cclear, advanced sýtem pro 6, abode read, kmplay, fifox, ... mấy cái nhẹ thui, mà sao ngốn ớn quá , haizz lúc trước windows 7 còn cài thêm cả, producer, CS6, Pes 2013 mà còn trống cả 19gb , khó hiểu thật
By hayyeuemnhuemdayeu_huong
#813343 bạn vào thư mục download, xem ngoài desktop, kiểm tra trong thùng rác xem có file lạ nào ko. coi chừng những file đó làm ngốn ổ cứng.

ngoài ra bạn chú ý việc tải nhiều app Metro cũng gây tốn dung lượng.

tốt nhất bạn chụp ảnh ổ C và thư mục Program files lên cho anh em xem thử để dễ biết hơn
By Falcon
#813346 VẬY LÀ BÌNH THƯỜNG MÀ BẠN... máy mình ổ c 100G cài visual studio 2012, office 2013, không cài game gì hết, update tới hiện tại ^^!

bây h còn trống 30G, hjhj
By Darrill
#813347 sau khi vào cmd dùng lệnh powercfg /hibernate off thì bây giờ không gian trống còn 21,8gb, nhưng có điều mình xem các thư mục chính trong ổ C kiểm tra, cộng lại thì đâu mất 10gb, cụ thể, tổng 48,8gb ở ổ C, trống 21.8gb, mà cộng tất cả foder trong :c là khoảng 20gb thế cái khoảng 6gb trống kia đâu nhỉ ?
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym