em cài proshow producer 6.0,Nero 2014,phótoshop CS6,3Dmax 2014...

thế mà cái ổ C 65GB nó giờ đỏ lè rồi

em phải làm sao giờ mấy pro

1- cài windows lại và chia lên 150GB

2- cách khác

ai rỗi có thể teamview xem hộ em dc ko

toan1898

bạn xem coi có down phim hay tài liệu mà lưu mặc định ở ổ C hay không? kiểm tra xem máy tính có bị nhiễm virus không? đó là những trường hợp mình đã gặp qua, mình không phải dân đồ họa nên không biết mấy phần mềm trên cần nhiều dung lượng ổ cứng hay không nhưng theo mình 65GB vẫn vô tư bạn à!

newbie.11o2

bạn xem coi có down phim hay tài liệu mà lưu mặc định ở ổ C hay không? kiểm tra xem máy tính có bị nhiễm virus không? đó là những trường hợp mình đã gặp qua, mình không phải dân đồ họa nên không biết mấy phần mềm trên cần nhiều dung lượng ổ cứng hay không nhưng theo mình 65GB vẫn vô tư bạn à! proshow,nero,pts,3dmax... 3 thằng cộng lại chưa dc 10GB mà chẳng hiểu kiểu gì nó đẩy lên 64GB

oải

bạn chụp ổ C của bạn len xem, chụp luôn thư muc documents + thư mục dowloand trong my documents.rồi các thánh sẽ phán máy bạn bị sao.Chuc bạn may mắn.

MacBeth

em cài proshow producer 6.0,Nero 2014,phótoshop CS6,3Dmax 2014...

thế mà cái ổ C 65GB nó giờ đỏ lè rồi

em phải làm sao giờ mấy pro

1- cài windows lại và chia lên 150GB

2- cách khác

ai rỗi có thể teamview xem hộ em dc không thường thì window và driver cộng thêm tất cả update cho khoảng 25 GB hay là 30 GB

còn lại là bộ nhớ ảo tùy theo RAM, nhưng trung bình là 4GB, chưa kể Hibernate. phần mềm cài theo bạn nói thì khả năng ổ cứng còn lại khoảng chưa tới 10 GB. nếu như vậy thì bạn nên tăng ổ cứng lên 100 GB, nếu có dự định cài nhiều phần mềm nặng khác thì nên tăng lên 120 GB là được

Berenger

thường thì window và driver cộng thêm tất cả update cho khoảng 25 GB hay là 30 GB

còn lại là bộ nhớ ảo tùy theo RAM, nhưng trung bình là 4GB, chưa kể Hibernate. phần mềm cài theo bạn nói thì khả năng ổ cứng còn lại khoảng chưa tới 10 GB. nếu như vậy thì bạn nên tăng ổ cứng lên 100 GB, nếu có dự định cài nhiều phần mềm nặng khác thì nên tăng lên 120 GB là được có cách nào xem dc dung lượng từng thư mục 1 cách chính xác không ạ

em chỉ chuột vào từng cái cộng lại chưa tới 10Gb mà nó nhảy lên cả 63GB

khó hiểu...

nếu tính cả driver thì tính cho 40GB là hết sức rồi...

đằng này nó nhảy loạn xà ngầu lên

kimhisu12

mình cũng gần 100Gb cho thoải mái

có thể bạn bật system restore, khi cài soft nó tự tạo restore

bạn chạy disk cleanup, thế nào cũng gỡ dc gần chục Gb

bắt buộc phải chia thêm sao nếu windows đang chạy ổn định thì tạo bản ghost

chia lại ổ xong ghost tầm 1 tiếng xong tất cả :v

Các chủ đề có liên quan khác