chuyenxelybiet

Cho e hỏi máy em dòng Hp nhấn phím nguồn 1 lần nó lên chạy qua biểu tượng windown xong là tắt phải mở lại lần nữa mới được. máy em để khởi động bằng pin hay để lâu bật lại thì bị vậy. Còn nếu để dây xạc không bỏ pin thì không bị gì hết có ai giúp cái

Cho e hỏi máy em dòng Hp nhấn phím nguồn 1 lần nó lên chạy qua biểu tượng windown xong là tắt phải mở lại lần nữa mới được. máy em để khởi động bằng pin hay để lâu bật lại thì bị vậy. Còn nếu để dây xạc không bỏ pin thì không bị gì hết có ai giúp cái Bạn gắn cục pin cùng loại vào xem có bị hông?

tapu_kute123

Có thể pin bạn bị chai rùi,tụt áp khi khởi động nên có hiện tượng reset lại!

Mình cũng bị hiện tượng như vậy,nhưng dùng máy bàn,bấm nút nguồn 1 lần,mà nó khởi động tới 2 lần,không hiểu lí do luôn.Máy mới cài lại windows 7,64b,main asus,mong các pro tư vấn thêm

timthuytinh_89

nên mang đi kiểm tra xem nó bị làm sao ! có thể lỗi là ở pin rồi! chai sạn rồi cũng nên!

nhitieuthu_114

Mình cũng bị hiện tượng như vậy,nhưng dùng máy bàn,bấm nút nguồn 1 lần,mà nó khởi động tới 2 lần,không hiểu lí do luôn.Máy mới cài lại windows 7,64b,main asus,mong các pro tư vấn thêm check quạt chip, cái quạt ý, xem có bị khô dầu ko? hết pin cmos thì thay luôn

Edric

tui trước đây cũng đã bị, dù không phải là dòng Hp. Theo tui còn nhớ thì đúng là có liên quan đến pin, nhưng theo tui bác cứ nên dùng dây sạc cho máy đi, dùng lâu thành thói quen ấy mà.

tuyen_vd

Nếu như bạn nói thì chắc chắn lỗi này là do pin thôi. Bạn nên thay 1 quả pin mới nếu có điều kiện hay không thì bỏ nó ra dùng thẳng sạc trực tiếp cho nó tiện. Tuy nhiên thì những lúc bị mất điện hay sập nguồn thì khả năng máy bị lỗi hệ điều hành nặng hơn so với máy tính để bàn.

Các chủ đề có liên quan khác