hanakjmj7591

Tình hình là máy PC mình sài windows xp và có tích hợp norton ghost, và trong máy có bản ghost windows xp sẵn. Hôm nay mình có ghost lại máy nhưng khi load được 75% thì xuất hiện lỗi và reset lại, bây h thì khởi động lên không F8 vào safe mode để vào norton ghost được, lỗi nó thế này.

các bạn có thể cho e hỏi là tình hình này là phải ghost lại 1 bản khác rồi đúng không ạ chư không repair được hả ? vì máy chẳng có ổ CD nữa @@ chắc e phải ghost lại bằng USB thôi.

dùng mini xp chạy vào ghost trong môi trường mini xp cho chắc, bản ghost này của bác chắc bị dính virus tàn phá rồi,

mình luôn khuyên người khác nên cài windows chứ không nên Ghost , một phần cũng bởi lí do này đây

trường hợp của bạn bh nên cài windows = usb đi

hướng dẫn tạo bộ cài windows xp trên usb đây

quykyky

Mình xin lỗi vì phải post vào đây vì mình không thể lập topic mới được. Mong Mod lượng thứ đừng ban nick nha, nếu admin không hài lòng thì del bài này thôi coi như là cảnh cáo mình Và giúp mình lập topic để hỏi vấn đề trên

Mình mới cài lại windows 8.1 Pro 64bits nhưng cài xong thấy nó không nhận đủ Ram dù Bios vẫn nhận đủ, mình đã google và tìm hết cách vẫn không biết cách khắc phục, M.n giúp mình với,

Xin Cảm ơn!!

nail_snake_dn

Mình xin lỗi vì phải post vào đây vì mình không thể lập topic mới được. Mong Mod lượng thứ đừng ban nick nha, nếu admin không hài lòng thì del bài này thôi coi như là cảnh cáo mình Và giúp mình lập topic để hỏi vấn đề trên

Mình mới cài lại windows 8.1 Pro 64bits nhưng cài xong thấy nó không nhận đủ Ram dù Bios vẫn nhận đủ, mình đã google và tìm hết cách vẫn không biết cách khắc phục, M.n giúp mình với,

Xin Cảm ơn!! Gặp mấy lần thế này

Prewitt

Tình hình là máy PC mình sài windows xp và có tích hợp norton ghost, và trong máy có bản ghost windows xp sẵn. Hôm nay mình có ghost lại máy nhưng khi load được 75% thì xuất hiện lỗi và reset lại, bây h thì khởi động lên không F8 vào safe mode để vào norton ghost được, lỗi nó thế này.

các bạn có thể cho e hỏi là tình hình này là phải ghost lại 1 bản khác rồi đúng không ạ chư không repair được hả ? vì máy chẳng có ổ CD nữa @@ chắc e phải ghost lại bằng USB thôi.
cài lại. sao đã ghost lại còn có acronis vậy

Xin Cảm ơn!! check lại thanh ram

update bios

load default bios

thường lỗi phần cứng bạn ạ

kakapyl

Cứu các Bpro ơi...hôm nay mình mang USB boot ra ghost lại máy tính đó, mình vào BIOS để chỉnh khởi động từ USB và F10 save, sau khi cắm USB khởi động lại thì máy tính nó lên tới màn hình trắng này xong đứng luôn không có động tĩnh gì hết. mình thấy vậy rút USB ra thì nó lên màn hình trắng xong lên màn hình đen như hình 1 của mình phía trên. túm lại là không hiểu sao nó không nhận USB boot phải chăng main này không nhận USB bo.ot và tình hình khả thi hơn là mình phải vác cái ổ CD gắn vào cài windows từ đĩa sao các bro???

vanquynh_01

chỉnh cho khởi động từ USB để bo.ot lại mà khi khởi động lại là cứ như có usb là nó không chạy mặc dù đã F10 save rồi...đứng ở màn hình FPT ELEAD trên không qua màn hình đen, mong mọi ng` giúp với vì không có ổ CD mà cài bằng đĩa nữa ...

chỉnh cho khởi động từ USB để bo.ot lại mà khi khởi động lại là cứ như có usb là nó không chạy mặc dù đã F10 save rồi...đứng ở màn hình FPT ELEAD trên không qua màn hình đen, mong mọi ng` giúp với vì không có ổ CD mà cài bằng đĩa nữa ... Bạn thử làm lại cái usb boot của bạn xem có được không, có thể usb boot của bạn bị lỗi nên nó bị dừng giữa chừng. Bí quá mượn ổ CD của bạn bè về cài rồi sửa lại những cái khác sau, máy case thế này mượn ổ CD chắc cũng không quá khó khăn.

Các chủ đề có liên quan khác