do.tuan79

như tiêu đề em đang cài windows 7 và 8 song song. trước 8 sau. giờ em muốn gỡ windows 7 thì làm thế nào

tramheotram

Bạn dùng phần mềm NanWick Windows Uninstaller để xóa bỏ một hệ điều hành đã cài song song:

Bạn tìm hiểu thêm ở trang này:

t_naomi_w2000

hay dùng cách nông dân như mình, cái gì không thích thì xóa cmnr

format ổ windows 7 rồi vào windows 8 chạy bcd xóa tùy chọn windows 7

cách này có nguy cơ lỗi, cân nhắc rồi hãy làm

hay dùng cách nông dân như mình, cái gì không thích thì xóa cmnr

format ổ windows 7 rồi vào windows 8 chạy bcd xóa tùy chọn windows 7

cách này có nguy cơ lỗi, cân nhắc rồi hãy làm Lỗi Mất boot nếu HĐH cần xóa nằm ngay ở partition khởi động dễ phát sinh nhưng nếu có kinh nghiệm thì vẫn có thể chỉnh sửa được. hay khắc phục lỗi theo cách dễ nhất là thiết lập Primary-Active cho partition chứa HĐH còn lại (nếu máy không có MSR partition, có thì không cần) rồi dùng đĩa cài đặt windows đó repair Win.

Bạn dùng phần mềm NanWick Windows Uninstaller để xóa bỏ một hệ điều hành đã cài song song:

mình cài thì nó k quét ra ổ windows 7 ban ơi

bạn thử dùng hiren boot set active windows 8 lên bỏ active windows 7. Vào windows 8 vào msconfig chuyển boot về windows 8 xóa boot windows 7. Sau đó del phân vùng windows 7 đi,

nang_la30

mình cài thì nó k quét ra ổ windows 7 ban ơi Như vậy có lẻ bạn phải dùng cách xóa thủ công nhưng cách này có thể đơn giản mà cũng có thể phức tạp tùy theo cấu trúc boot của máy bạn. Không thể hướng dẫn chung chung khi chưa xem được tình trạng partition của máy.

thanks bác đang cần :3

Các chủ đề có liên quan khác