Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By do.tuan79
#812589 như tiêu đề em đang cài windows 7 và 8 song song. trước 8 sau. giờ em muốn gỡ windows 7 thì làm thế nào
By tramheotram
By t_naomi_w2000
#812596 hay dùng cách nông dân như mình, cái gì không thích thì xóa cmnr

format ổ windows 7 rồi vào windows 8 chạy bcd xóa tùy chọn windows 7

cách này có nguy cơ lỗi, cân nhắc rồi hãy làm
By tran_vinh_23_7_1992
#812597 hay dùng cách nông dân như mình, cái gì không thích thì xóa cmnr

format ổ windows 7 rồi vào windows 8 chạy bcd xóa tùy chọn windows 7

cách này có nguy cơ lỗi, cân nhắc rồi hãy làm Lỗi Mất boot nếu HĐH cần xóa nằm ngay ở partition khởi động dễ phát sinh nhưng nếu có kinh nghiệm thì vẫn có thể chỉnh sửa được. hay khắc phục lỗi theo cách dễ nhất là thiết lập Primary-Active cho partition chứa HĐH còn lại (nếu máy không có MSR partition, có thì không cần) rồi dùng đĩa cài đặt windows đó repair Win.
By meo_con_di_tim_boyfriend
#812598 Bạn dùng phần mềm NanWick Windows Uninstaller để xóa bỏ một hệ điều hành đã cài song song:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Bạn tìm hiểu thêm ở trang này:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! mình cài thì nó k quét ra ổ windows 7 ban ơi
By nguyenquoctuan_205
#812599 bạn thử dùng hiren boot set active windows 8 lên bỏ active windows 7. Vào windows 8 vào msconfig chuyển boot về windows 8 xóa boot windows 7. Sau đó del phân vùng windows 7 đi,
By nang_la30
#812600 mình cài thì nó k quét ra ổ windows 7 ban ơi Như vậy có lẻ bạn phải dùng cách xóa thủ công nhưng cách này có thể đơn giản mà cũng có thể phức tạp tùy theo cấu trúc boot của máy bạn. Không thể hướng dẫn chung chung khi chưa xem được tình trạng partition của máy.
By khicodonemnhoai_vip87
#812603 Bạn dùng phần mềm NanWick Windows Uninstaller để xóa bỏ một hệ điều hành đã cài song song:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Bạn tìm hiểu thêm ở trang này:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! thanks bác đang cần :3
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym