máy tính em bị mất sound giữa chừng , khi cài lại windows thì cũng vẫn không có , lấy đĩa driver ra cài lòi mắt cũng chỉ thấy biểu tượng Shound ở dưới thanh taskbar nhưng không có âm , ai chỉ cho em cách khắc phục với , có lần ở nha người bạn cũng bị vậy và thợ đến chỉnh cái gì đó nữa mới có sound

hoangdung_tk12

mất âm thanh giữa chừng do nghịch nghợm, có thể bạn tắt nó đi rồi, mở lại xem, nếu còn biểu tượng loa trên thanh tác vụ thì bạn nhấp đúp vào đó trong hộp thoại bật ra , nhấp bỏ chọn toàn bộ "tích". nhấp Close, nếu không có biểu tượng loa trân khay hệ thống thì phải cài lại trình điều khiển âm thanh. hai trường hợp trên bạn không mắc phải thì. Mua loa mới như bạn nào mới nói trong diễn đàn vậy. Hi hi

longcula

Bạn vào thử Realtek HD Audio Manager (Biểu tượng cái loa màu đỏ ở góc phải taskbar đấy. sau đó bạn vào "audio I/O", ở mục analog bạn chọn cài đặt (Biểu tượng cái cờ lê ý), bạn bỏ dấu tích ở ô "Mute rear..." đi (nếu có) và tích vào ô disble front panel jack detection.

nếu sau khi làm thế mà vẫn không có tiếng thì mình cũng pó tay, chắc do loa hỏng ^^

Obrien

thử chuột phải vào my computer->manage->device manager->sound video and game->kiểm tra xem ở dưới đấy nó có hình như thế nào nhá->nếu có hình cái loa high defenition audio device bình thường thì bạn thử nhấp đúp chuột vào xem nó có thông báo là working properly không?chọn driver rồi update driver nhá.

đấy là lỗi phần mềm,cũng có thể máy bạn bị lỗi phần cứng ví dụ như dây loa tèo,cái đấy thì phải vác đi tiệm rùi

cvtam2003

nhà mình không co' cái high defenition audio device bạn ah`!!!! pạn pót hình ảnh lên giúp mình với !thank

Quote:

Được gửi bởi kagomelove

máy tính em bị mất sound giữa chừng , khi cài lại windows thì cũng vẫn không có , lấy đĩa driver ra cài lòi mắt cũng chỉ thấy biểu tượng Shound ở dưới thanh taskbar nhưng không có âm , ai chỉ cho em cách khắc phục với , có lần ở nha người bạn cũng bị vậy và thợ đến chỉnh cái gì đó nữa mới có sound

Tốt nhất là vác ra tiệm cho nhanh. Mò thì cũng được thôi nhưng nếu đen mà phải mất học phí thì hơi đắng đấy.

Amott

các bạn ơi cứu em với!

em down windows media 11 về nhưng không cài được.nó cứ đăng nhập vào genuine trong trang web của microsoft ấy.( nào biết chỉ cho em với! em đang dùng windows sp3.

em thanks trước nha!

nhypy

Quote:

Được gửi bởi thanhtuan_deli

các bạn ơi cứu em với!

em down windows media 11 về nhưng không cài được.nó cứ đăng nhập vào genuine trong trang web của microsoft ấy.( nào biết chỉ cho em với! em đang dùng windows sp3.

em thanks trước nha!

Bạn cài WinRAR vào máy bạn rồi bạn Extract file cài WMP11 của bạn ra, bạn tìm file "wmfdist11" rồi bạn nháy chuột vào nó, chờ tới khi nó cài xong rồi bạn tìm tiếp file "wmp11" rồi bạn làm theo chỉ dẫn trên màn hinh. Chúc bạn vui vẻ.

hocdesong10ckd3

ko nghe duoc thi chi co cach cai driver lai thui ban ah`

vao ung ho tui nha

_Bạn nói máy bạn mất sound giữa chừng tức là trước đó có sound bình thường?

_Sau khi kiểm tra hết driver và thấy biểu tượng cái loa không bị gạch chéo thì bạn nên kiểm tra dây loa của bạn của như jack cắm loa, Stan có gặp 1 trường hợp jack cắm vào hết thì không nghe nhưng kéo ra phân nửa thì nghe, cứ thử xem.

khiem_duyenb4

Bạn thử kiểm tra lại ở phần"Realtek HD Audio Manager"

Có thể máy nhận dạng sai loa

vd: máy nhà bạn là 4.1 nhưng máy lại nhận là 2.1 thì cung không co sound đâu

Ko bít có đúng như vậy không bạn cứ thử xem

cài driver đúng mà vẫn chưa có sound thì chỉ có thợ mới sửa dc

bạn ở đâu thế

TPHCM thì alo tới coi cho, free

0958297178

Quote:

Được gửi bởi phamduyvt

cài driver đúng mà vẫn chưa có sound thì chỉ có thợ mới sửa dc

bạn ở đâu thế

TPHCM thì alo tới coi cho, free

0958297178

Cũng chưa chắc vừa cần đến thợ đâu.

Bạn kiểm tra chắc chắn các thiết lập âm thanh trong máy, xem có bị thiếu driver không?

Vào Control Panel > Sounds and Audio Devices > Xem Audio > Default Device > Có hay không? Chọn đúng hay không?

Khi bạn chắc chắn là lỗi do cổng Phone out trên Mainboard thì mới cần đến thợ.

Các chủ đề có liên quan khác