Mình mới cài windows 8 chưa được bao lâu thì khi khởi động báo liền 3 lỗi một lúc: Explorer has stop working ..., Cannot create file ... smsys.cmn và Cannot open file ... lgsys.lgn như hình dưới

Mình đã search và thử rất nhiều cách nhưng chưa tìm ra đươc cách khắc phục nào cả. Anh e nào biết thì giúp mình với, cứ mỗi lần khởi động là hiện lên, khó chịu kinh @@

Thanks bà con nhiều nhé

lsandy_2805

Quét virus full máy trong windows Mini, nếu được bạn cần delete partition C và các partition hệ thống trước nó (nếu có) rồi cài mới nếu lỗi vẫn xuất hiện. Nên dùng phần mềm mới, đừng dùng lại phần mềm đã có sẳn trong máy.

nhox_bjnh

Quét virus full máy trong windows Mini, nếu được bạn cần delete partition C và các partition hệ thống trước nó (nếu có) rồi cài mới nếu lỗi vẫn xuất hiện. Nên dùng phần mềm mới, đừng dùng lại phần mềm đã có sẳn trong máy. Không có cách nào khắc phục mà vẫn giữ lại windows đang sài hả bác ?

Romain

Mình chỉ nghi ngờ virus lây lan từ các ổ khác qua ổ mới cài đặt vì lỗi explorer.exe. Bạn có thể thử quét virus sau đó repair Win, có thể dùng bản cài đặt khác càng tốt. Nếu lỗi vẫn xuất hiện thì bắt buộc phải cài mới.

thanh_v_d

Mình nghĩ có thể cấu hình máy không đáp ứng nổi nhiều soft...còn lại thì xem bản win

doichomotmuahoa

Chac dùng windows lậu hoặc chỉnh sửa bản rùi vs cấu hình máy không dap ứng bản mà bạn cài hì-->tốt nhất cài lại coi cho kỹ càng

Các chủ đề có liên quan khác