Như tiêu đề mình muốn hỏi có cần phải cài lại windows định kỳ không ??? Khi mà máy vẫn chạy ngon. Mình có thắc mắc này là do nghe nói nếu không cài windows lại định kỳ thì tới lúc hư phần cứng sẽ bị banh chành >.< , Ai rõ giải thích giùm nha, Tks mn!!

anh_bom

là do nghe nói nếu không cài windows lại định kỳ thì tới lúc hư phần cứng sẽ bị banh chành >.< , Ai rõ giải thích giùm nha

Cái mà bạn nghe nói đó là sai hoàn toàn và cũng không có cơ sở (Và bạn nghe ai đó nói như vậy, thì bạn hãy hỏi họ là trên cơ sở nào mà nói như vậy)

nh0kwa0

- Không hiểu ai nói kỳ cục vậy: nếu không cài windows lại định kỳ thì tới lúc hư phần cứng sẽ bị banh chành

- Một hệ điều hành như Windows luôn cần sự ổn định trong máy ít nhất vài ba năm, cần thiết thì Microsoft cho cập nhật các bản vá lỗi. Và Microsoft (hay các chuyên gia công nghệ thông tin) chưa bao giờ khuyến khích bạn cài lại windows định kỳ.

- Chỉ cài lại windows khi máy bạn đã bị hư nặng vì virus hay vì lý do nào đó mà windows hoạt động không tốt và không thể sửa chữa được.

- Mỗi khi cài lại win, các phần mềm khác sẽ mất hết do khi cài đặt phần mềm, bạn không để ý nên nó thích nhảy vào ổ C là ổ đĩa chỉ nên chứa hệ điều hành, Office mà thôi.

nho_em140

nếu windows không bị lỗi gì thì không cần cài chỉ cần xài advand system care pro 6.0 cho nó quét full 3 tuần 1 lần là được

nếu windows không bị lỗi gì thì không cần cài chỉ cần xài advand system care pro 6.0 cho nó quét full 3 lần 1 ngày là được Gì mà quét nhiều vậy

dark369_963

Người ta nói 3 tuần 1 lần mà các bạn cứ spam nhỉ??? mới chĩnh sữa lại đó bác không thấy bạn onlyloveyou11 trả lời với trích dẫn à

trang_vit

mới chĩnh sữa lại đó bác không thấy bạn onlyloveyou11 trả lời với trích dẫn à Nếu tác giả sửa thì đã có ghi chú sửa chữa của diễn đàn rồi. Cái này là bạn kia sửa trong trích dẫn để spam cho vui vậy mà!!!

trungtamtayau

win đang chạy tốt thì cứ dùng đi chứ cài lại làm ** gì

mà thớt cũng có ý đúng, windows sài lâu thì sẽ xuất hiện rác ngày càng nhiều, lúc đó chỉ cần dọn rác, dùng ccleaner quét chứ chả việc gì phải cài lại windows cả

Còn phần cứng thì... lâu lâu lại phải... vệ xinh lại một lần

Andrian

đang yên đang lành cài lại làm gì hả bạn? , người ta cài đi cài lại windows cũng chỉ để mong một sự ổn định như bạn đấy, windows dùng lâu có thể ì ạch và chạy chậm thì tiến hành dọn dẹp máy tính bằng cách dọn rác, quét virus, chống phân mảnh, trong trường hợp hệ điều hành bị hỏng, lỗi thì mới tiến hành cài lại win, tuổi thọ ổ cứng cũng đi theo số lần bạn cài windows đấy nhé, càng cài nhiều thì tuổi thọ lại giảm đi 1 ít nên phải cân nhắc nhé

Ammiel

Xài windows 2 năm rồi mà chẳng cần cài lại đây. Trừ khi hư không sửa được thì mới cài lại, không thì thôi.

Không cần cài windows định kỳ đâu bạn .Trừ khi đang dùng mà bị lỗi windows không tìm được nguyên nhân,hay bị virus phá hoại .Thì bạn mới cài lại thôi .Mà bạn nghe đâu là không cài lại windows định kỳ mà hư phần cứng,bạn nghe ai nói vậy ???

Nên dọn rác thường xuyên là được, khi cài đặt chỉ cài phần mềm thiết yếu chung với window, game hay phần mềm khác nên cài ổ đĩa khác.

Các chủ đề có liên quan khác