Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By chencuong
#805079 Thông báo với các bạn là e đã tìm được cách khắc phục rồi nên Close topic nhé . Tại hôm bữa vào cái trang wep của thằng eset rồi ấn vào cái thông báo là bị mất trộm máy thế là nó khoá lại các bạn ợ . Hôm nay ngờ ngợ zo kiểm tra email thì mới mở được . Thk các bạn đã dúp đỡ mình rất nhiều . Bạn có thể kể rõ tình tiết nó như thế nào , để sau này các bạn có cái kinh nghiệm, có gặp còn biết cách xử lý
By goog_bye_my_love1996
#805080 Bạn có thể kể rõ tình tiết nó như thế nào , để sau này các bạn có cái kinh nghiệm, có gặp còn biết cách xử lý Thì tình hình nó là như này . Sau khi tai bản eset smart security 7 về thì mình có nhấp vào 1 trang wep . Sau đó nó hiện ra 1 bảng đăng kí thông tin , sau khi đăng kí thông tin thì nó chuyển qua 1 phần khác , ở trong phần này có 1 mục đại khái của nó là thông báo mất máy ( vì k đọc kĩ cũng như TA hơi ngu nên mới ấn vào ) . Tiếp đến sau khi ấn vào thì máy sẽ tự động restart và mình bị mất quyền admin từ đây , nó chỉ cho sử dụng theo dạng khách ( nghĩa là k còn sử dụng được bất cứ phần mềm nào nữa , cũng như k tải được bất cứ phần mềm gì ) . Sau đó mình mới chợt nhớ ra là mình sau khi đăng kí = thông tin của yahoo thì máy mình bị khoá như vậy . Xuy ra chắc là có thể vào yahoo để gửi thông tin cho nó là máy mình đã không bị mất trộm và nó sẽ lấy lại quyền admin cho mình.Vào email rồi thì sẽ có 2 cái email gửi cho mình 1 cái là gì thì chưa rõ còn 1 cái là để sau khi tìm được máy rồi thì mình sẽ sử dụng cái link trong cái yahoo đó để bỏ lệnh khoá máy từ eset . Sau khi restart thì nó chưa ra ngay đâu , mà máy lên được 1 lúc rồi thì nó sẽ tự động chuyển qua Swich User và nó sẽ hiện ra tên máy tình của bạn ấn vào đó là khôi phục được quyền admin . Chị có ích cho bạn nào cũng vì Eset mà bị mất quyền admin thôi nhé .
By haivan13_6
#805081 Ồ thì ra cái phần mềm nó khóa tài khoản của máy thông qua 1 web của của nó.

Nếu ở 1 công ty dùng chức năng này cấp máy tính cho nhân viên sử dụng thì ok nhỉ

Thank bạn nhiều về những thông tin mà bạn đã chia sẻ
By nhoclovely03_1
#805082 Thì tình hình nó là như này . Sau khi tai bản eset smart security 7 về thì mình có nhấp vào 1 trang wep . Sau đó nó hiện ra 1 bảng đăng kí thông tin , sau khi đăng kí thông tin thì nó chuyển qua 1 phần khác , ở trong phần này có 1 mục đại khái của nó là thông báo mất máy ( vì k đọc kĩ cũng như TA hơi ngu nên mới ấn vào ) . Tiếp đến sau khi ấn vào thì máy sẽ tự động restart và mình bị mất quyền admin từ đây , nó chỉ cho sử dụng theo dạng khách ( nghĩa là k còn sử dụng được bất cứ phần mềm nào nữa , cũng như k tải được bất cứ phần mềm gì ) . Sau đó mình mới chợt nhớ ra là mình sau khi đăng kí = thông tin của yahoo thì máy mình bị khoá như vậy . Xuy ra chắc là có thể vào yahoo để gửi thông tin cho nó là máy mình đã không bị mất trộm và nó sẽ lấy lại quyền admin cho mình.Vào email rồi thì sẽ có 2 cái email gửi cho mình 1 cái là gì thì chưa rõ còn 1 cái là để sau khi tìm được máy rồi thì mình sẽ sử dụng cái link trong cái yahoo đó để bỏ lệnh khoá máy từ eset . Sau khi restart thì nó chưa ra ngay đâu , mà máy lên được 1 lúc rồi thì nó sẽ tự động chuyển qua Swich User và nó sẽ hiện ra tên máy tình của bạn ấn vào đó là khôi phục được quyền admin . Chị có ích cho bạn nào cũng vì Eset mà bị mất quyền admin thôi nhé . Rất bổ ích. Thank nhiều
By pekut3_hokranh_iuanh
#805083 nếu ai cần thì mình cung cấp thêm 1 thông tin là cái đó sự dụng được trên nền tảng ATV eset smart security nha còn mấy cái kia minh k biết
Hình đại diện của thành viên
By songe_GT12345
#1009259 tui có cách này đảm bảo đơn giản 100%
dau tien ban vao link nay de xem hướng dẫn :

"Yes" Option Greyed out UAC Error in Windows 10

Chúc bạn thành công!
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online