boy_me_game2004

các bạn cho em hỏi đất chỉ học cách Photocopy với

em về sau chắc làm ở vănphòng chốngnên cũng phải biết về cách photo, thay mực ,,v,v,

thaoanhtranthi

ủa có cả chỗ dạy sử dụng máy photocopy hả? , theo mình thì kiếm cuốn manual đọc là sử dụng được liền mà.

limcaonlylove

Quote:

Được gửi bởi akatos

các bạn cho em hỏi đất chỉ học cách Photocopy với

em về sau chắc làm ở vănphòng chốngnên cũng phải biết về cách photo, thay mực ,,v,v,

Chóng mặt quá đi, sử dụng máy Photo mà cũng fải lên đây nữa à, đi ra tiệm photo nào gần nhà, đem theo vài cuốn sách, phóng to rồi thu nhỏ đủ kiểu (đem theo máy quay fiml càng tốt) bảo đảm 2 ngày sau thằng kia thất nghề luôn

chậc...bạn àh...giờ bạn có tìm cả thành phố mình cũng k ra chỗ nào cho đăng ký học photo đâu! rất tiếc...

Mình thấy vầy nè, hầu hết những người sắp đi làm như vậy đó thì chỉ cần trang bị 1 số kiến thức căn bản thui (cái nì chắc bạn bit 1 ít) còn mấy "chiêu" độc hơn nữa thì đến lúc đi làm mấy huynh tỷ trong công ty sẽ chỉ cho, đừng lo wá...

Theo kinh nghiệm bản thân thì photcopy không có gì khó, bỏ tài liệu vô, đóng nắp lại, chỉnh chế độ, chỉnh sáng tối (ko thì để tự động cũng được), bấm số lượng, bấm nút photo là xong. Khó là ở chỗ lúc máy bị kẹt giấy. Mấy cái máy đồ quỷ này hay bị vậy lắm.

lonelyakitek

Theo tớ thì những ai biết rồi thì dễ?

Nhưng đàng này cậu ấy chưa biết nên hỏi vậy thôi,Chưa biết bất có lỗi >>> làm gì mà các cậu phản ứng ghê vậy ...

Osbert

Kinh nghiệm ngày xưa học cách photocopy của tớ là xuống cưa em văn thư.

vosac_daisu

Một câu hỏi rất nghiêm chỉnh của người chưa bao giờ đi làm (tớ chắc là như vậy). Đề nghị các bạn ai biết thì trả lời bạn ấy cũng nghiêm chỉnh luôn.

Photocopy bất có gì khó cả, tương tự như Fatagear có nói sơ qua ở trên, bạn bỏ tài liệu vào máy, đậy nắp lại, nhấn vào nút copy (thường là nút to nhất trên máy), xong.

Vấn đề là những máy photo đời mới bây giờ có rất nhiều chức năng cộng thêm, chẳng hạn như làm một lần hai mặt, bỏ cả xấp bản chính không cho máy tự kéo, đóng kim các bản sao, máy photo có thêm chức năng của scanner và máy in,... những chức năng đó chả ở đâu dạy bạn được hết. Đơn giản nhất là khi đi làm, bạn thẳng thắn thừa nhận là "em chưa biết dùng máy này", cùng nghiệp trong cơ quan sẽ chỉ dẫn cho bạn, làm vài lần là quen ngay thôi.

Chuyện nạp mực cho máy photo bạn đừng lo, thường thì bất tới phần bạn làm chuyện đó đâu mà có các công ty dịch vụ lo, đối với những vănphòng chốngnhỏ dùng máy nhỏ thì thay mực nó cũng tương tự như thay cho máy in vậy, chịu khó đọc chỉ dẫn (ngay trên máy thôi, bất cần tới user manual đâu).

Đi làm thì có nhiều kỹ năng vănphòng chốngbạn cần học thêm lắm, ví dụ như cách xử dụng máy fax, thao tác trên tổng đài điện thoại,... mấy thứ đó mỗi nơi mỗi khác nên bạn đừng tham vọng nên phải biết hết, cứ nhận là bất biết xài và nhờ "ma cũ" hướng dẫn, dấu dốt rủi bị lòi ra thì còn mau chết nữa.

PS: Giả sử bạn vào nhằm một vănphòng chốngmà khi bạn hỏi những câu như vậy, tất cả người cười chê bạn thì thành thật khuyên bạn đi kiếm chỗ khác làm, cùng nghiệp mà mới lúc đầu vừa như vậy rồi thì chỗ đó chả đáng để bạn bán sức lao động đâu.

Thân,

hoanganh_vu

Có nên phải học bất bác?? Bác ra mấy cửa hàng Photo biếu người ta 100k, người ta chỉ dẫn tận tình cho bác luôn!

nghinang2010

Quote:

Được gửi bởi wuhoatu

Kinh nghiệm ngày xưa học cách photocopy của tớ là xuống cưa em văn thư.

ơ?? vậy em văn thư phải cưa thằng nào ởphòng chốngIT để biết photo nhỉ??

Các chủ đề có liên quan khác