Win

Em bị 1 file tên là MPClient.exe gây rắc rối khiến em gặp khó khăn trong chuyện tắt máy,ko biết cách tắt nó,ko xóa được,giúp em với

bạn ơi, có thể nói rõ ràng hơn được không, máy mình cũng bị vậy, mỗi lần tắt máy là bực mình lắm, máy lại còn bị chậm đi nữa

o thì add nich mình rồi cho mình biết rõ hơn nhé

letrang_aa

quaquelhp

Em bị 1 file tên là MPClient.exe gây rắc rối khiến em gặp khó khăn trong chuyện tắt máy,ko biết cách tắt nó,ko xóa được,giúp em với

Phan_Tuan

máy của mình cũng dính phải cái đó mà chả biết là cái quái jf.có người thì bảo nó là virut,có người lại bảo nó là 1 chương trình ẩn của hệ thống.

mình cũng thử ấn Ctrl Shift Esc rồi bỏ chọn nó nhưng vẫn không dc.lần sau ló lại chạy????.Ai biết chính xác ló là cãi jf thì chỉ giúp minh cái.Máy thì mới mua nên xot lăm.Thank trươc nha

máy của mình cũng dính phải cái đó mà chả biết là cái quái jf.có người thì bảo nó là virut,có người lại bảo nó là 1 chương trình ẩn của hệ thống.

mình cũng thử ấn Ctrl Shift Esc rồi bỏ chọn nó nhưng vẫn không dc.lần sau ló lại chạy????.Ai biết chính xác ló là cãi jf thì chỉ giúp minh cái.Máy thì mới mua nên xot lăm.Thank trươc nha

toilapn

vô nikc chat của minh hoăc goi vào số của mình 016 99 55 22 12 mìnhsẽ tư vấn miễn phí hay lạp mình thẻ 10k là ok

mình vừa thử rất nhiều phần mềm quét virut rùi nhưng hok được gì cả còn đĩa bost thì mình chưa sử dụng qua nên hok bít dc

nikita24480

mình diệt được rồi! cái này nằm ở thư mục window defender! có vẻ nó là sản phẩm của m$ đó! Nếu có update máy thì hình như có! máy ở nhà thì có nhưng ở cty thì 0 có! mình cũng chưa rõ là cái món nào thì sẽ bị.

Mình vừa dùng process explorer để suspend, kế đến là debug các process liên quan như mpclient.exe, mssvc.exe,..

Sau đó, search file trên đĩa,vào thư mục chứa nó để đổi tên, nếu xóa được thì xóa.

Sau đó vào registry thấy có key nào thì xóa key đó!

Khởi động lại máy thì hết.

mình cũng dùng phương pháp này để loại thằng skypePM.exe. Thằng này làm ra (tạo) tùm lum file, nó có 1 file .pss gì đó nằm ở thư mục windows hay system32 mình không nhớ rõ. Mình vừa làm các bước trên, sau đó khởi động máy bằng hacao2009 để xóa đó! cực như trâu bò.

Mấy thằng này đều thuộc loại cứng đầu! Bạn đổi tên file thì lập tức nó sẽ làm ra (tạo) file mới liền.

Chưa thấy ai mà viết service dịch vật như skype. Chả hiểu nghĩ sao viết 1 ct chát thôi mà cố bám vào hệ thống như là đĩa đói

Swain

bạn ơi, có thể nói rõ ràng hơn được không, máy mình cũng bị vậy, mỗi lần tắt máy là bực mình lắm, máy lại còn bị chậm đi nữa

Các chủ đề có liên quan khác