Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By luandon_bigben
#785248 Mình chuẩn bị ráp một dàn máy mới không màn hình khoảng 6tr, nhưng không biết nên chọn AMD hay intel?
By cyruskute
#785284 Mình thấy AMD lại ổn hơn intel, vì mình dùng linux vẫn thây ADM hơn Intel.

Chọn máy thì mình thấy nếu để làm việc(ví dụ lập trình..) thì cần nhiêu RAM và tốc độ
sử lý

Còn chơi game coi film thì cần nhiều về card màn hình là chắc chắn rùi.

Mình thấy có 2 lựa chọn để chọn máy theo sở thích cua mình,hay la lên site của nhà sản xuất(dell chẳng hạn) bạn chọn các thứ rồi nó nắp ráp rồi gửi về cho bạn, hay là ra của hàng bán máy nói chuyện với người tư vấn để chọn máy,mình nghĩ sẽ ổn.
By [email protected]
#785285 Ram hiện nay rất rẻ, lên chuyện ram nhiều hay ít không còn quan trọng nữa, việc chọn bộ máy dung lương ram nhiều quá dễ dàng.
AMD ổn hơn intel trong trường hợp khác, trường hợp này cần bộ chơi game, vì thế ưu tiên VGA tốt, chuyển sang amd cũng chỉ thay main và cpu, với số tiền cho main và cpu đó khó có thể tìm được bộ amd nào mạnh hơn cho game.
By hoangkhws
#785286 Nếu với nhu cầu của bạn chỉ chơi vài game offline với học hành, chat chít thì theo mình chọn AMD vừa tốt lại vừa giảm chi phí được 1 ít ,còn nếu muốn tốt hơn thì xài Intel cho đảm bảo ^^.
By candy15160
#785287 theo mình bạn nên xài cpu Intel, voi intel core duo 5300, thi bạn sẽ có được một chiec máy dùng cho việc của bạn thật ok. bạn hãy đến 114 Tôn thất Tùng, ở đây bên mình có rất nhiều cấu hình cho bạn chọn lựa tất cả linh kiện đều là hàng mới, chính hãng đó nha bạn! chào bạnMời bạn ghé thăm: Công Ty TNHH Máy chức năng Động
By magnate_virus
#785288 Bạn nên chọn Intel vì hàng AMD cũng có nhiều cái bất cập, và bảo hành bảo họ của nó nếu không may gặp trục trặc thì thôi rồi....Các thợ của mình gà AMD lắm không phải ai cũng biết và hiểu hết đâu, bạn mua AMD về lại mất công học từ đầu. Đó là ý của mình nhưng quyết định là bạn, mình có thể tư vấn cấu hình như thế này cho bạn phù hợp với yêu cầu vừa phải của bạn. Giá chưa bao gồm màn hình đâu nhé? Màn hình bạn thích thì mua màn mới không thì mua màn cũ mà dùng khoảng 1,3tr màn cũ còn bảo hành rất nhiều. CPU: Intel Pentium E5400 - 2.7GHz, 2MB cache, 64 bit, Dual Core, bus 800MHz(Box) Main: GIGABYTE™ GA G41M-ES2L - Intel G41 / ICH7 Express chipset - CPU BUS upto 1333MHz /1600MHz (O.C) support 45nm Intel Multi-Core™ - VGA Intel® GMA X4500 upto 1GB RAM (DVI port) + SOUND 8-CHANNEL & LAN Gigabit 1000Mbps /Ultra Speed. Ram: Kingston DDRII 2x1GB - Bus 800MHz (PC2- 6400)  HDD: SAMSUNG 320GB, RPhần mềm 7200, 16MB Cache, SATA VGA: GIGABYTE™ GV N95TOC-1Gi - Geforce 9500GT OC, 1GB GDDR2, 128bit Case & Nguồn:  ORIENT 308 & ORIENT 450W - 24 chân Bàn phím chuột: Misumi (Không cần thiết VGA thì bạn bỏ đi) giảm đi khoảng 1,4tr so với giá dưới --------------------------------------------------------------------------------------------------------------- Tổng giá: 6.400.000 
Mời bạn ghé thăm: CÔNG TY TNHH KỸ THUẬT THƯƠNG MẠI ĐÔNG Á
By xin_loi_tinh_yeu_sory_my_love
#785290 Với 6tr thì nghe có 1 bộ máy chơi các game nhẹ và sử dụng học tập bình thường thì cũng tạm tạm thôi, nhưng mà nói thật no sẽ nỗi thời khoảng 1-1,5 năm. Nếu dùng AMD thì bạn có thể tích kiệm được chút ít, nhưng sẽ bị giới hạn 1 số ứng dụng. Còn với Intel thì tốn hơn chút chút nhưng sẽ sử dụng đa ứng dụng hơn và có 1 điều là ai biết sẽ chơi game online lúc nào :D. Tốt nhất cứ mua intel và thêm khoảng 700->1tr thì sẽ có 1 bộ máy không lỗi thời trong khoang 2-3 năm nữa :D. hay 3 năm nữa vẫn dùng bình thường :). Có gì thì Phần mềm yahoo: kdmaytinh_dha mình sẽ tư vấn cho :d. mua thì để mình dùng, tiếc j 1 chút tiền để sau này bị giới hạn sử dụng chán lắm :D - khuyên thật đó :D.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym