Niall

Cho mình hỏi có 1 số người mình chưa bao giờ kết bạn, tự nhiên hôm nay facebook mình tự động kết bạn với họ. Mà mình có quen biết gì mấ người đó đâu, cho hỏi facebook mình bị hack rồi hay sao

truc20061990

Làm gì có, mình ra tiệm cũng nhớ đăng xuất với lại mình cũng có bao giờ đưa nick cho ai đâu

Bain

Có thể bạn click vào link có kèm câu lệnh auto kết bạn. Hiện nay mình thấy nhiều link video chèn thêm code like, code kết bạn, code đề xuất nhiều lắm, cứ click vô link xong click vô xem video là nó tự động kết bạn, tự động like mấy cái page gì đâu đâu, tự động đề xuất video đến bạn bè của mình khiến bực mình

meocat1986

thì bạn hủy kết bạn rùi tắt theo dõi mấy trang tầm bậy đi còn không thì lập face mới

Vậy có cách nào khắc phục không bạn ? Cách khắc phục là: đừng nên click vào link bậy, không download các file trên mạng khi chưa rõ thông tin.

Bạn nên quét virus máy, thường xuyên vào Xem nhật kí hoạt động và gỡ like, gỡ kết bạn kịp thời các user.

Mà cho hỏi có những trang mình thích sao có khi mình chẳng nhận được cái gì trang đó đăng cả. Coi như thích chơi thôi ?

HL_CO

Mà cho hỏi có những trang mình thích sao có khi mình chẳng nhận được cái gì trang đó đăng cả. Coi như thích chơi thôi ? bạn vào trang đó, rê chuột lên chữ Đã thích, click vào Nhận thông báo, thế là xong

Shiloh

Vậy có cách nào khắc phục không bạn ? Chủ yếu là mấy trang ad vớ vẩn khi vào xem rồi tự like lúc nào chẳng hay. Bác vào đó, unlike hết đi, theo dõi tài khoản là xong ngay. Friend cũng vậy, cứ unfriend đi là xong.

Các chủ đề có liên quan khác