Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nh0xkup0n_timaitamsu
#779839 Mà cài trên window 8 bạn phải cài thêm netframe 3.5 (phức tạp)

Theo mình thì dùng 1 cái thôi cho nó an toàn.
Lưu ý: cài lại windows 8 là phải cài lại windows xp. Hai cái trên bạn nói sai nhé, cài Net Framework 3.5 cho Win8 hay 8.1 đều rất chi là đơn giản nếu bạn biết cách

Còn cái lưu ý kia cũng sai nhé, cài cái nào trước hay sau đều được không can chi cả, chỉ cần có kinh nghiệm trong xử lý dualboot là Ok. Thích thì mình sẽ viết bài cho các bạn tham khảo
By theend19862000
#779840 Nếu máy bạn là Legacy-MBR thì bạn hoàn toàn có thể cài được thêm windows XP SP3 64 bit (phải dùng bản cài đặt có tích hợp SATA).

Cách cài đặt thì bạn tìm kiếm trong trang này:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Vãi cả đường link
By Evin
#779841 Hai cái trên bạn nói sai nhé, cài Net Framework 3.5 cho Win8 hay 8.1 đều rất chi là đơn giản nếu bạn biết cách

Còn cái lưu ý kia cũng sai nhé, cài cái nào trước hay sau đều được không can chi cả, chỉ cần có kinh nghiệm trong xử lý dualboot là Ok. Thích thì mình sẽ viết bài cho các bạn tham khảo Cái này thì không cần vì một thời vọc vạch dùng không quen mới vậy. Chứ giờ dùng 1 cái thôi do nhu cầu công việc của mình là đủ rồi. Không phải đẹp là hay mà quan trọng là sử dụng nó thế nào cho phù hợp.
By Jayronn
#779843 Cái kiểu cài song song là sao, em chẳng hiểu ! Cái tên đã nói lên rồi, cài song song tức cài nhiều hệ điều hành trên 1 máy, khi khởi động thích dùng OS nào thì vào cái đó

P/s: cái này gọi là spam nghệ thuật đây, dẫn link ra ngoài diễn đàn với nội dung chẳng liên quan gì cả, cảnh cáo bạn lần 1
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym