Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By chip_luz90
#779778 Em bi virus nay tren smartphone android thi lam the nao ?
By baby_dethuong_dangyeu_kuazai_265
By missyuri_sexygirl2008
#779780 Em đã làm y như cách 1 và sự thật là bất thành bác ạ........

Khi em cài lại cái flashplayer thì nó hiện lên 1 file chưa tắt là file svchost-trong khi svchost là file chạy cùng hệ điều hành......thì em không hiểu tắt kiểu gì?..

hôm qua em đã thử cài lại Google cờ rôm + thì thấy chạy bình thường được 1 buổi.....sau đó lại bị lại.....ức chế kinh khủng

cứ loanh quanh 1 lúc nó lại tự download 1-2 ứng dụng sửa chữa pc mà không biết làm cách nào để sửa cho xong.......

Mong các pro giúp đỡ với

P/s:Mình chỉ hiểu biết 1 chút xíu về pc thôi-thế nên các pro hướng dẫn cho mình tỷ mỉ vs.....(Mình dùng máy case-hệ điều hành windows xp và đã bị con Virus khốn nạn này hành 2 ngày rồi svchost.exe có thể tạm thời tắt đi được, không sao cả. Tốt nhất bạn cài phần mềm diệt virus vào và quét sạch hệ thống đi, bạn nên cài đặt chế độ tự xóa nếu không gỡ được mã độc.
By congai_kokieu_kodangiu_01
#779781 Cái à đổi dns sang dns google chữa được đấy mình thử rồi!! Nhưng mà có cách nào diệt triệt để không chẳng nhẽ là sống chung với nó ?? Reset modern xong cũng không có tác dụng luôn!! Nếu dính ở điện thoại thì phải làm sao ??
By phong_cach_cua_pro
#779782 Mình đã dùng cách này, giờ thì laptop ổn định nhưng điện thoại vẫn không truy cập được vào CH Play, facebook, google.com... Lên web bằng đt nó vẫn hiện warning càiflash player.

Đã đổi DNS wifi nhà, factory reset điện thoại nhưng vẫn không thành... Bác nào giúp em với T.T
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym