Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By candylove_vn
#778118 Chả là cách đây không lâu cái ổ E của em nó full quá. E xóa game r` nhưng k xóa hẳn. Nhưng vì em lười cho đĩa windows vào để format ổ nên em thử format ổ E không dùng đĩa. Thế là nó bị lỗi. Giờ ổ của em nó k còn hiện dung lượng luôn. Vào nó báo là unaccessable. Ra hàng thì anh ý bảo phải format lại toàn bộ HDD. Hôm qua thì em hỏi thằng bạn e, nó cũng hiểu biết kha kha về PC. Thì nó bảo nếu ổ cứng mà hỏng thì vất luôn. K sửa được nữa. CÓ bác nào giúp được k em. Ảnh em để link ở dưới nhé. Cần giúp gấp vì em ms up PC nên setup n` game. Đang thiếu chỗ để -_-

By Terrel
#778176 Chả là cách đây không lâu cái ổ E của em nó full quá. E xóa game r` nhưng k xóa hẳn. Nhưng vì em lười cho đĩa windows vào để format ổ nên em thử format ổ E không dùng đĩa. Thế là nó bị lỗi. Giờ ổ của em nó k còn hiện dung lượng luôn. Vào nó báo là unaccessable. Ra hàng thì anh ý bảo phải format lại toàn bộ HDD. Hôm qua thì em hỏi thằng bạn e, nó cũng hiểu biết kha kha về PC. Thì nó bảo nếu ổ cứng mà hỏng thì vất luôn. K sửa được nữa. CÓ bác nào giúp được k em. Ảnh em để link ở dưới nhé. Cần giúp gấp vì em ms up PC nên setup n` game. Đang thiếu chỗ để -_-

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Bạn vào link dưới này up lại cái ảnh , bạn dùng link trên không xem ảnh được
By Jerah
#778177 bạn up lại ảnh lên 4rum theo cách của bác locb cho ae dễ suport

By yoko.online
#778179 Theo như ảnh thì em nó có thể nằm vào dạng RAW rồi

Chủ topic cho thêm cái ảnh của disk manager thì dễ hiểu hơn

[email protected]

bạn thử vào link của mình post ở #2, bạn sẽ thấy vấn đề upanh nó tiện lợi hơn cái link bạn đưa ra
By luckiheo100
#778180 Nếu ổ đĩa mà hỏng thì sẽ hỏng toàn bộ chứ không hỏng theo phân vùng đâu. Đây chỉ là lỗi phân vùng (logic). Bạn dùng đĩa boot hay phần mềm quản lý ổ đĩa để khắc phục xem. Một vài phần mềm bạn có thể tham khảo sử dụng: Acronis, PQ magic, Partition recovery. Uư tiên Partition recovery trước vì mình nghĩ bạn chỉ cần khôi phục lại ổ E.
By Mead
#778181 Nếu bạn không cần phục hồi dữ liệu trên ổ đó thì bạn có thể dùng phần mềm partition delete nó xong tạo lại. Làm trong windows không được thì vào windows Mini mà chiến. Kĩ thuật gì mà chỉ lỗi Inaccessible Partition đã bảo phải format cả ổ cứng còn bạn của bạn phán một câu trúng phóc: ổ cứng hư thì quăng bỏ. Nhưng đàng này ổ cứng của bạn đã hư chưa nên bạn yên tâm mà... dùng tiếp.
By nh0cc0n_0nlin3_th
#778182 với các topic về vấn đề phân vùng và ổ cứng này, mình thấy trên 4rum có bác niemtin007 , locb và tuainhan là hay trợ giúp mà thường là thành công
By glasspainting16
#778183 Theo như ảnh thì em nó có thể nằm vào dạng RAW rồi

Chủ topic cho thêm cái ảnh của disk manager thì dễ hiểu hơn

[email protected]

bạn thử vào link của mình post ở #2, bạn sẽ thấy vấn đề upanh nó tiện lợi hơn cái link bạn đưa ra À tại vì có cái topic này nên mình ủng hộ bạn ấy 1 chút
By bnoo_chan
#778184 " alt="" />

Tks các bạn đã góp ý. Đây là hình cái Disk Manager đây.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym