Bạn click vào cái khung ảnh nó nằm ở trên thanh công cụ của bài mà bạn đang viết , và bạn dán link ảnh vào url

hongchi0502

Bạn click vào cái khung ảnh nó nằm ở trên thanh công cụ của bài mà bạn đang viết , và bạn dán link ảnh vào url Bạn này dùng bitdefender chứ gì !

Quét của bit xong chuyên gia bị dính lỗi đó !

Mình sẽ đưa nguyên văn tiếng anh cho bạn !

Open Windows Explorer, then click on Organize -> Folder and Search Options.

Go to View tab.

Under “Hidden files and folders” tree, select Show hidden files, folders and drives.

Uncheck Hide protected operating system files in order to be able to view the hidden desktop.ini file.

Click OK when done.

Navigate to C:\ProgramData\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Startup folder, or alternatively, just type shell:common startup in Start Search and hit Enter.

Delete desktop.ini file inside the folder.

Navigate to C:\Users\USERNAME\AppData\Roaming\Microsoft\Window s\Start Menu\Programs\Startup folder, or alternatively, just type shell:startup in Start Search and hit Enter.

Delete desktop.ini file inside the folder.

The bug has been fixed, and no Notepad window with desktop.ini will appear on reboot or startup anymore.

P/s : cái này là bug của bitdefender xài thằng này thì chịu đi !

Mỗi lân nó quét có virus mà kiêu khởi động lại thì thế nào cũng bị dính !

any_8x

bác đạng dùng windows 8 hả

thế thì check trong foder startup ở 2 đường dẫn này nhé có file desktop.ini nào thì xóa đi là hết thôi

Code: C:\ProgramData\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Startup
C:\Users\USERNAME\AppData\Roaming\Microsoft\Window s\Start Menu\Programs\Startup

Carne

bác đạng dùng windows 8 hả

thế thì check trong foder startup ở 2 đường dẫn này nhé có file desktop.ini nào thì xóa đi là hết thôi

Code: C:\ProgramData\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Startup
C:\Users\USERNAME\AppData\Roaming\Microsoft\Window s\Start Menu\Programs\Startup Em vào đường dẫn đầu và xóa được một cái file desktop.ini rồi reset lại máy thì còn một cái notepad như trên màn hình, còn em vào đường dẫn thứ hai thư không được bác ợ. chỉ giúp em với thanks bác trước

Quigley

Đây bác Dài quá, chụp thử cả phần cuối xem.

Mà vào đường dẫn này tìm file xóa tiếp trước đã nhé.
Code: %programdata%\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Startup

%appdata%\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Startup

hongoc217

Em vào đường dẫn đầu và xóa được một cái file desktop.ini rồi reset lại máy thì còn một cái notepad như trên màn hình, còn em vào đường dẫn thứ hai thư không được bác ợ. chỉ giúp em với thanks bác trước mình nhầm, sorry, vì mới dùng windows 8.1 dc mấy ngày nên chưa nhớ hết các cái này ... nhớ là ở windows 8 có 2 cái startup mà không nhớ chính xác nó ở đâu , thấy ở post #4 của bác hamanokaito có 2 cái thế là copy paste luôn

dg dẫn 2 ntn nhé
Code: C:\ProgramData\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\StartUp

Các chủ đề có liên quan khác