bamboo_2611

Mình cứ cắm usb vào máy tính ở tiệm nét là bị nhiễm virus. Có cách nào để không bị nhiễm virus không?

trinhquocdong

chỉ có cách là đừng có cắm thế thôi còn cắm vào tiệm nét thì cài dời vẫn dính
về nhà đừng click đúp mà nháy chuột phải chọn explore or quét trước khi mở giảm thiểu tỉ lệ chết thôi còn dùng lâu vẫn nhiễm như thường.

vuongkhang1981

Sở dỉ tiệm net có nhiều virus là vì có dùng nhưng không có diệt.bạn không nên cắm vào dễ bị lắm. nhưng cần thiết thì lúc vệ nhà phải quét virus trước mới dùng,có thể thực hiện quét nhiều lần

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T tình hình là như thế này, cứ thễ chơi game chừng 30-45 phút là nó bị như này, e giúp mình khắc phục Thủ thuật tin học 1
M Tạo phiên bản Portable của bất cứ phần mềm nào mình thích An toàn - Tối ưu hệ thống 3
T Xin hướng dẫn cách boot máy bằng đĩa CD BOOT bằng CT HIREN V9.7 Lúc này máy tính của mình cứ hiện l An toàn - Tối ưu hệ thống 4
N Cho mình hỏi về cái WIN 7 nó cứ updates liên tục!! HELP! Hỏi đáp Tin học 13
R Mình ngồi máy tính mỗi ngày khoảng 8-9 tiếng có nhiều không; gần đây cứ sau mỗi buổi làm việc với má Sức khỏe 3
X Máy tính của mình diệt virut xong khởi động lại là cứ bị log off hoài.Cho mình hỏi cách khắc phục vớ Hỏi đáp Tin học 1
B Máy mình cứ lâu lâu là bị đứng khởi động lại cũng ko được ? Hỏi đáp Tin học 2
D Mình coi phim trên mạng cứ cà giật,cà giật khó chịu lắm.có p.mềm nào khắc phục ko?giúp mình với .cảm Hỏi đáp Tin học 1
N Em mình năm nay 6 tuổi,hic nhưng mà chẳng hiểu sao cứ còi cọc mãi.Ai tư vấn cho mình biết về những l Sức khỏe 2
P Bức tường lửa của máy mình cứ hoạt động, muốn tắt nó phải làm sao các bạn? Hỏi đáp Tin học 0

Các chủ đề có liên quan khác