Covell

tui chả biết gì nhiều !
Chỉ biết là WIN7 nặng hơn WINXP rất nhiều !
Đồ họa đẹp hơn !
Ứng dụng tốt hơn !
Chắc là nhanh hết pin hơn !
Pin LapTop chỉ để dùng khi đi ra ngoài thôi , ở nhà chả ai xài hết !

Win 7 và XP hả : windows 7 ăn đứt XP về Giao diện, chức năng. bảo mật nhưng nếu có cấu hình yếu thì sẽ thua XP xa về tốc độ  . Các phần mềm khong phổ biến thì khả năng tương thích của nó sẽ giới hạn thôi. Vì giao diện của windows đẹp hơn và khi chạy tốn tài nguyên hơn XP nên đồ họa hoạt động nhiều hơn và máy tốn pin hơn là chuyện đương nhiên. Nếu nói về độ thân thiện với người dùng thì windows 7 vẫn hơn XP, chẳng qua vì chúng ta đã quá wen với XP nên nói vậy...nếu dùng windows 7 1 thời gian lâu, và chịu khó tìm hiểu về nó thì bạn thấy nó rất dể dành và thao tác nhanh hơn XP rât nhiều. Về Bảo mật thì nhờ Win7 có thể bảo mật cao hơn nên việc bị nhiễm virus sẽ ít hơn XP (hở ra là virus). Loa bạn bị rè là vì bạn chưa có đúng driver của card âm thanh cho máy mình, vì khi cài Win7 sẽ tự nhận hầu như tất cả các driver, nhưng đó chỉ là tạm để máy luôn có thể sữ dụng hết chức năng khi cài windows 7 xong thôi, bạn nên bỏ cái đĩa Driver (theo kèm khi mua máy) vào cài lại Driver âm thanh là hết rè ah.
Nói chung : cái nào ra sau thì dĩ nhiên sẽ hay hơn, hoàn thiện hơn những cái đã có trước....có những lỗi mà XP mắc phải và trong Windows mới này Bill dĩ nhiên phải sửa nó chứ  . 
Một vài ý kiến góp ý bạn thôi, nếu vẫn thấy XP chạy tốt hơn thì bạn cứ tiếp tục xài XP, và có thể sau này khi bạn nghĩ rằng mình nên đổi sang windows 7 thì bạn sẽ là người đi sau người ta đó...hj hj. Cứ dùng Win7 đi, để còn chuẩn bị xài Win8 nữa chứ 
Thân !Mời bạn ghé thăm: Công Ty CP Thương Mại - Dịch Vụ Tin Học Phương Đông

Các chủ đề có liên quan khác