Eus

Như trên hình thì mình thấy bạn chưa tích chọn vào mục boot mic .Nên nó bị mờ đi .Ở cửa sổ profesties bạn hãy tích chọn vào mục micro rồi thử lại .Còn rắc cắm đằng trước không được trong khi đằng sau vẫn được , thì bạn xem lại dây case bên trong cắm vào chân AUDIO đã chuẩn chưa .TRên cái dây có 2 rắc : HDAUDIO và AC97 .Thì bạn cắm cái đầu AC/97 vào là được .

W_RaDo

Bạn hãy xem lại cái phần mềm realtek của bạn đó nhé, chọn mục audio I/O > nó sẽ hiển thị back panel và front panel và chỉnh nó, chỉnh cái đó, cái microphone và cái mixer nữa đó, nó rắc rối vô cùng, lúc trước mình có lưu cách mình tự mò lâu quá thất lạc bây giờ mình tìm không ra, nó có thể làm bạn cắm micro phone ở cổng nói thành nghe ở cổng nghe thành nói,hay làm cho cổng nào cũng không nghe và không nói được, tức là không có tín hiệu gì luôn, mặc dù ở các chức năng khác của windows bạn đã chỉnh thì rất là ok, trước đây mình cũng bị và "đi gõ cửa các bậc tiền bối" cũng chẵng cải thiện gì cả mình vào cái này thì có cải thiện, nhưng vẫn không vừa ý, vì file photoshop không thu được âm thanh. mình cài lại lại bản windows khác thì ok 100%, kinh nghiệm của mình là thế,ko thể tin được phải không các bạn ? uh, mà "tui còn không dám tin tui nữa mà (?!)" nếu thấy có thể thì thử xem rồi chờ hồi sau phân giải. thân chào !

Các chủ đề có liên quan khác