Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By dumi_prince
#775161 các bạn để ý giùm em chỗ khoanh đỏ

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

từ khi em cài phải bản windows 7 này thì ngoài chuyện khởi động chậm như em nói ở topic này , thỉnh thoảng máy lại chạy rất giật và lag mặc dù em chỉ đang duyệt web và nghe nhạc ... kt task manager thì thấy như trên ...

mặc dù em nghĩ có thể là tại bản windows em cài không phải là sp1 nhưng các bạn có thể cho em một số nguyên nhân khác dc không ?

p/s : vừa rồi em có lập 1 topic có đề là "ram 8gb đủ cài windows 8 không ?" thực chất không phải là để khoe ram mà để hỏi các bạn xem nếu cài windows 8 thì có khả năng bị ăn ram như thế không ??? các bạn đừng nghi oan cho em tội nghiệp ...
By vodanh1217
By nam_lun_di_dong_a1
#775172 Chạy lag giật có thể do ổ cứng và 1 số lỗi phần mềm hay ảnh hưởng của phần cứng khác.

Win 8 mình mở máy lên chỉ chiếm có chừng 300 - 400MB (RAM 2GB). Cơ mà bạn nên bỏ ý nghĩ nhiều RAM là máy chạy nhanh đi.
By rainbow_luving
#775175 có thể là do ổ cứng hay do máy phải gồng mình chạy quá nhiều chương trình mà bạn nê bỏ cái ý nghĩ ram nhiều là máy chạy nhanh vì máy mình chỉ 1gb vẫn chạy ngon lành
By noinho_khongten
#775177 các bạn để ý giùm em chỗ khoanh đỏ

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

từ khi em cài phải bản windows 7 này thì ngoài chuyện khởi động chậm như em nói ở topic này , thỉnh thoảng máy lại chạy rất giật và lag mặc dù em chỉ đang duyệt web và nghe nhạc ... kt task manager thì thấy như trên ...

mặc dù em nghĩ có thể là tại bản windows em cài không phải là sp1 nhưng các bạn có thể cho em một số nguyên nhân khác dc không ?

p/s : vừa rồi em có lập 1 topic có đề là "ram 8gb đủ cài windows 8 không ?" thực chất không phải là để khoe ram mà để hỏi các bạn xem nếu cài windows 8 thì có khả năng bị ăn ram như thế không ??? các bạn đừng nghi oan cho em tội nghiệp ...

Ram không đồng bộ + win7 ăn Ram cũng là 1 nguyên nhân.
By hainv007
#775178 có thể là do ổ cứng hay do máy phải gồng mình chạy quá nhiều chương trình mà bạn nê bỏ cái ý nghĩ ram nhiều là máy chạy nhanh vì máy mình chỉ 1gb vẫn chạy ngon lành Đúng 1 phần, máy chạy nhìu thì trong Task sẽ thấy rõ full CPU, mình nghĩ phần lớn do tản nhiệt CPU
By anhbang821987
#775179 RAM báo ảo quá, CPU hình như không có vấn đề, khả năng cao vẫn nằm ở ổ cứng và hệ điều hành
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym