Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By o0o_kunnxinh_o0o
#775159 các bạn cho mình hỏi.máy tính mình có hiện tượng là cứ khoảng 2 tiếng sau khi sử dụng máy tính thì tự nhiên sập nguồn.và phải rút hẳn dây cắm điện từ ổ vào cây máy tính rồi cắm lại thì điện mới vào được case và mới bật máy tính lên được.mình có tháo quạt chip ra và lau sạch bụi rồi.mình thấy là hình như cái lớp kem tản nhiệt nó còn ít thì phải.a biết cách sử lý giúp mình với.thank
By munlai456
#775197 các bạn cho mình hỏi.máy tính mình có hiện tượng là cứ khoảng 2 tiếng sau khi sử dụng máy tính thì tự nhiên sập nguồn.và phải rút hẳn dây cắm điện từ ổ vào cây máy tính rồi cắm lại thì điện mới vào được case và mới bật máy tính lên được.mình có tháo quạt chip ra và lau sạch bụi rồi.mình thấy là hình như cái lớp kem tản nhiệt nó còn ít thì phải.a biết cách sử lý giúp mình với.thank - Bạn kiểm nhiệt độ của máy xem thế nào nhé, mình nghĩ do máy của bạn nóng quá nên nó tự động sụt nguồn thôi.

Mà trước lúc đó máy nó có đơ hay không bạn.
By vietnamairlines26
#775198 - Bạn kiểm nhiệt độ của máy xem thế nào nhé, mình nghĩ do máy của bạn nóng quá nên nó tự động sụt nguồn thôi.

Mà trước lúc đó máy nó có đơ hay không bạn. trước đó chạy vẫn bình thường không có j.còn cái nhiệt độ chắc cũng không quá nóng đâu bạn à
By youandme_blog
#775200 Vào bios xem việc tăng nhiệt độ của cpu diễn ra như thế nào, nếu nó tăng quá cao thì nên xem lại quạt và bộ tản nhiệt, ở bios cũng xem được tốc độ quạt đó, bạn xem xem nó quay nhanh hay chậm luôn. thường tắt máy đột ngột chỉ là do cpu quá nóng. những nguyên nhân khác thì mình chỉ nghĩ đến là virus. Kiểm tra 2 cái này nhé.
By keou_303
#775202 thử đổi kái nguồn khác xem sao. Há, bá này chỉ haizz vãi, hình như acc clone nên cmt loạn xạ nhể
By linhkent0501
#775204 bạn thử kiểm tra 3 cái này nhé

1.nhiệt độ CPU quá nóng => vệ sinh quạt + tra keo tản nhiệt

2.nguồn có vấn đề (cái này có thể lắm)

3.phù tụ
Bác phán chuẩn. Trước e ép xung mọi thứ đều max công xuất từ sáng đến chiều, hên là chỉ đi cái nguồn. Mở nguồn thì nguyên con tụ không còn hình trụ như ban đầu + cả yếu tố thời gian nữa
By dinhxuanduyet
#775206 Nếu như làm như bạn nói rồi mà vẫn bị tình trạng ấy thì hãy thử đổi nguồn khác xem sao?

Nếu không được thì do lỗi main. hay máy quá bí dẫn tới nhiệt độ quá cao gây ảnh hưởng tới các bộ phận của máy!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym