angle_blue106

các bạn cho e hỏi là nên dùng windows nào để chơi game ạ . e thích windows 8.1 hơn , vì nó mượt . nhưng e muốn chơi game là chủ yếu . không biết nen dùng windows nào

Nicanor

cái này thì tuỳ bạn thôi...xét theo sự ổn định thì chọn windows 7, muốn mới lạ thì windows 8

nhoc_minhon_9x

game chủ yếu thì cài xp cho nó nhẹ nhàng bạn ah , còn không thì xài windows 7, lỡ cài windows 8.1 rồi thì trước khi chạy game nhớ phải check vòa cái disable dpi setting là lại chạy như trên windows 7

nhoxsam_alone

game chủ yếu thì cài xp cho nó nhẹ nhàng bạn ah , còn không thì xài windows 7, lỡ cài windows 8.1 rồi thì trước khi chạy game nhớ phải check vòa cái disable dpi setting là lại chạy như trên windows 7 là ntn bác

rongconmangkinh

nói chung muốn nhẹ thì XP(dù MS sáp khai thử nó nhưng bản SP3 cũng đã ổn định rồi), nếu cấu hình đủ mạnh thì xài windows 7 ổn định ơn cả XP, gamer nếu không dùng XP thì sẽ chon 7 (theo mình nghĩ là vậy), windows 8 ra cũng đã được một thời gian nhưng vẫn còn tương đối chưa ổn định như w7, w8 có một số cải tiến nhưng đôi lúc phải tắt nó đi chơi game mới mượt(đôi lúc phải nói là "chơi mới được") thì nó cũng chả khác w7 là mấy, w8 thì có mấy acc share trên vnz ta để tải game có phí của xbox,... cũng khá hay (ví dụ A7,A8,và một số game... chỉ chơi được trên xbox, android,...).

nói tóm lại, nếu cấu hình đủ mạnh:

-khuyên dùng windows 7 vì ít lỗi hơn windows 8(hiện nay windows 8 còn gặp một số lỗi linh tinh)

-muốn tải nghiệm thì cài windows 8, hay là cài song song 2 HDH w7 và w8 để tiện vừa chơi game vừa trải nghiệm(vụ này ngốn ổ cứng lắm, nhiều khi bị lỗi là đi luôn)

-->quyết định nằm ở bạn thôi

Chơi game thì xài XP cũng ổn đấy, còn nếu muốn trải nghiệm Windows 8.1 thì có thể vọc trên máy ảo cũng được. Theo m thì không nên cài song song 2 HĐH.

pitago1105

các bạn cho e hỏi là nên dùng windows nào để chơi game ạ . e thích windows 8.1 hơn , vì nó mượt . nhưng e muốn chơi game là chủ yếu . không biết nen dùng windows nào Game tương thích với 8.1 cũng nhiều rồi, nên dùng windows 8.1 bạn ạ.

c0nverse1

Mình xài windows 8.1 và cài hầu hết tất cả những game bây giờ, theo quan niệm của mình thì bác thích thì cứ cài windows 8.1 xài đi nhé.

Baudier

thích thì nhích nhôi...

cho xem cấu hình nhà bạn thế nào, bạn cày game gì rồi tính chuyện windows gì sau nha

tuyen1201

các bạn cho e hỏi là nên dùng windows nào để chơi game ạ . e thích windows 8.1 hơn , vì nó mượt . nhưng e muốn chơi game là chủ yếu . không biết nen dùng windows nào Bạn có thể post cấu hình máy bạn lên được không ? hay bạn vào start -> run -> gõ dxdiag để xem cấu hình máy,để biết cài windows nào cho mượt

vnleningrat

Bạn đưa cấu hình máy bạn (CPU, RAM, Card..) lên đây để mọi người xem. Nói chung thì windows 7 ra lâu rồi nên độ ổn định chắc chắn cao hơn windows 8, nhưng windows 8 hiện nay cũng đã chơi được nhiều game rồi, (trừ những game quá "dị" thì không nói), có thêm nhiều cái mới cũng đáng để thử. Tùy bạn chọn thế nào thì tùy theo sở thích thôi

qthai_drt

Chơi game thì mình khuyên dùng windows 7 đi chứ dùng windows 8 hay 8.1 thì không ổn định lắm, tuy mượt hơn windows 7 nhưng mà thiếu ổn định. Mình đã cài thử 1 số game như resident evil 6 thì chơi không dc trên 8.1 vì không hỗ trợ vl. Tốt nhất là windows 7.

Cyneleah

Nếu bạn muốn chơi Game mượt thì khuyên bạn nên cài XP..Chơi game khỏi phải lo nghĩ gì..Tuy nhiên,ngoài việc chơi Game bạn còn làm việc bảo mật thì khuyên bạn không nên dùng XP vì bản XP sẽ không được Microsoft hỗ trợ nữa (đến tháng 4-2014 không hỗ trợ nữa)..Vì vậy quyết định là ở bạn..Nếu dùng windows 7 chơi game (Mình chưa dùng 8.1) thì bạn phải chú ý biết cách chỉnh Full màn hình và sửa lỗi nhòe màu (Nếu chơi Aoe).

Các chủ đề có liên quan khác