d3m0n_111

Như tít ạ, tình hình là máy em có thằng cùng phòng táy máy v..l, em đã phân hẳn cho nó 1 cái user mà nó ** thỏa mãn nữa, máy e mà nó muốn là cài, đây cũng là lí do em phân user cho nó standard. Cơ mà nó lại dùng Hirent Boot mở user admin rồi cấp lại quyền cho nó.

Có cách nào cấm USB boot hay đĩa Hirent Boot không các bác. Cấm lúc chạy windows bằng regedit thì ok rồi, nhưng mà nếu nó dùng USB boot để chạy Hirent thì bó tay, em mò trong BIOS mà không ra chỗ cấm.

Nếu mình để thứ tự Boot USB sau HDD thì nó biết phím tắt boot thiết bị cũng như không

Thank các bác, đã giải quyết, đặt pass BIOS là nó tự hiện dòng Boot Menu với select *** hay Ena, done. Thanks các bạn nhiệt tình

bin_nhok

Đừng cho bạn ấy xài nữa thôi...nếu không cho xài hirren boot usb thì cậu ấy xài hirren boot CD hay DVD...

Mead

Đừng cho bạn ấy xài nữa thôi...nếu không cho xài hirren boot usb thì cậu ấy xài hirren boot CD hay DVD... Cái vụ DVD tính sau, vì mình có thể sắp tới bỏ ổ DVD để gắn thêm 1 ổ SSD bạn à, trước tiên cần cấm USB cái đã.

Clintwood

vào bios chọn disabled tùy chọn boot từ usb và boot từ DVD.

hay chọn boot từ HDD là 1st

sau đó đặt pass bios.

Brittain

vào bios chọn disabled tùy chọn boot từ usb và boot từ DVD.

hay chọn boot từ HDD là 1st

sau đó đặt pass bios. ok chưa? Khổ cái trong BIOS con toshiba lại không có disable usb

Hrypanleah

thì mình chọn boot từ ổ cứng là đầu tiên.

rồi đặt pass bios cho hắn khỏi set lại.

macketoi_xd901

thì mình chọn boot từ ổ cứng là đầu tiên.

rồi đặt pass bios cho hắn khỏi set lại. Nhưng nó biết nhấn F10 chọn thiết bị Boot cũng như không @@

Ammiel

Nhưng nó biết nhấn F10 chọn thiết bị Boot cũng như không @@ Khoai nhỉ, nói nhẹ không nghe, nói thẳng vào mặt nó thôi.

nhoc_heyho

Cái vụ DVD tính sau, vì mình có thể sắp tới bỏ ổ DVD để gắn thêm 1 ổ SSD bạn à, trước tiên cần cấm USB cái đã. Vậy bạn cài Winlock Pro xem người bạn kia còn cài gì được không?

sweetie_whiskey

tìm trong bios có chỗ chọn boot from external devices ko, disable đi, chỉnh boot hdd lên đầu, đặt pass bios. Xong

Các chủ đề có liên quan khác