các bạn giúp em với, phân vùng lại tất cả ổ cứng có lấy lại được dử liệu không vì khi phân vùng lại là nó mất hết dữ liệu nếu được thì cac bác chỉ giúp em với

pu_diem

các bạn giúp em với, phân vùng lại tất cả ổ cứng có lấy lại được dử liệu không vì khi phân vùng lại là nó mất hết dữ liệu nếu được thì cac bác chỉ giúp em với ý bác là phân vùng lại ổ cứng?? có phần mềm giúp phân vùng ổ cứng không làm mất dữ liệu đó bác

tahaigiang

không ak, máy mình bị lỗi phân vùng không cài lại được win, mang ra tiệm sữa lại phân vùng mới cài windows vào được, mà sửa lại phân vùng thì mất hết tất cả dữ liệu trong máy đó bác, jo không biết có lấy lại được không đó, dữ liệu đã bị mất rồi, có mấy cái file quan trọng mà mất thì mệt lắm

ngptin1

không ak, máy mình bị lỗi phân vùng không cài lại được win, mang ra tiệm sữa lại phân vùng mới cài windows vào được, mà sửa lại phân vùng thì mất hết tất cả dữ liệu trong máy đó bác, jo không biết có lấy lại được không đó, dữ liệu đã bị mất rồi, có mấy cái file quan trọng mà mất thì mệt lắm chắc là sẽ mất

trước khi đem ra tiệm thì sao lưu dữ liệu rồi đem ra, mà bác đã mất dữ liệu chưa? hay vẫn còn

zznganzz2002

Nếu đơn giản chỉ phân vùng thôi, chưa ghi dữ liệu vào các phân vùng mới thì việc phục hồi được partition trước khi phân vùng, lấy lại dữ liệu nguyên vẹn có hi vọng cao (trừ dữ liệu ổ C). Nhưng không phải lúc nào cũng thành công... còn tùy.

không ak, máy mình bị lỗi phân vùng không cài lại được win, mang ra tiệm sữa lại phân vùng mới cài windows vào được, mà sửa lại phân vùng thì mất hết tất cả dữ liệu trong máy đó bác, jo không biết có lấy lại được không đó, dữ liệu đã bị mất rồi, có mấy cái file quan trọng mà mất thì mệt lắm Nếu ở Hà Nội thì bạn bê máy (hay ổ cứng) qua mình check tình trạng ổ rồi tư vấn cho bạn một giải pháp tốt nhất. Và bây giờ bạn không nên thao táo hay tác động gì từ cứng đến mềm vào cái ổ cứng đấy nữa.

Aoidh

mất rồi ak, mình mang ra tiệm phân vùng lại nhờ người ta copy mấy dữ liệu ra ngoài, người ra dạ dạ vâng vâng rồi cuối cùng ra lấy máy kêu quên sao lưu mất ức chế ghê, giờ thì mất hết dữ liệu rồi bác ak chẳng biết sao đây, mình đang ở đà nẵng bác

mình đang thư dùng phần mềm lấy lại xem sao, dử liệu ở các ổ cứng khác bác ak, vấn đề là phân vùng tất ổ cứng lại luôn bác, tại máy bị lôic phân vùng không lúc cài windows không cho chọn phân vùng nên mới mang ra tiệm đó bác,

violet226

vụ này thì khoai rồi. mình không giúp j dc bạn. chỉ muốn nói với bạn câu này :
dữ liệu quan trọng không bao giờ dc phép chỉ lưu ở 1 chỗ mà phải lưu ở nhiều nơi một lúc (đĩa quang , ổ cứng , đám mây, v...v...)

bachhop172000

Theo kinh nghiệm của mình khi phân vùng nên hạn chế "cắt bớt" mà nên "thêm vào" đối với phân vùng đã có dữ liệu thì sẽ an toàn hơn!..

Mogue

các bạn ak, em lấy lại được dử liệu rồi mà mấy cái ảnh cưới của chị em nó bị lỗi không mở lên được không biết sao đây ak, tại mây cài này là ảnh gốc,

giờ thì không biết sao đây

saigonpho55

các bạn ak, em lấy lại được dử liệu rồi mà mấy cái ảnh cưới của chị em nó bị lỗi không mở lên được không biết sao đây ak, tại mây cài này là ảnh gốc,

giờ thì không biết sao đây Khôi phục được cũng chưa chắc đã xem được. Thông thường là bị một số file như vậy.

giờ thì không biết sao đây Dữ liệu trên ổ C khó phục hồi được nguyên vẹn còn trên các ổ khác thì hoàn toàn có thể. Bạn thử cách phục hồi khác. Nếu không phải ổ C thì bạn nên dùng cách phục hồi partition thay vì phục hồi bằng phần mềm dò tìm dữ liệu.

vấn đề đã được giải quyết, mất hết một ngày để lấy lại được, tuy nhiên có một số file lỗi, nhưng quan trọng là vẫn lấy lại được một số, thank các bạn đã quan tâm

Các chủ đề có liên quan khác