xunsa_xd

Bạn có thể làm giảm tiếng rè âm thanh bằng Cool Editor hay Audition.

2 cái này tương tự nhau!!

Đầu tiên bạn down

Đầu tiên bạn add file cần sửa vào Cool Editor

Rồi ấn F12

Rồi chọn đoạn bạn muốn khử rè hay ấn Ctrl + A

Trên Menu chọn Effects >> Noise reduction >> Noise reduction

Rồi bạn ấn Get Profiles from Selection

Ở bảng Noise Reduction Level bạn chọn thông số cần thiết ( theo tui bạn nên chọn số 1 )

Rồi ấn OK !!

Save MIx down!!

Tuy khử được rè nhưng kô phải trả toàn và bạn phải trả giá bằng chất lượng bị giảm đi vì một phần âm thanh cũng bị loại bỏ cùng với noise trong bài!!

Trích:

BeNha

thé thì tìm bài nào không rè đưa vào nghe, soft này không hiểu quả . Thx you share

oạch !! Đây là dành cho những người thu nhưng bị tạp âm mà !!

cái này dành cho những người thu tiếng riêng rồi ghép vào nhạc rất hiệu quả!!còn ghép vào nhạc rồi mới làm cách này thì cũng khá ...

Còn tìm bài nhạc kô rè thì nói làm gì ??

Heng

thế có ai co phần mền nào cắt ghép được nhạc kô minh đang có mấy bài hát dịnh cắt ra rồi bỏ đi 1 số đoạn nhưng kô bit phần mền nào có thể làm được ai bít chỉ dùm với thanks

traicodon_bb

Muốn làm giảm tiếng rè!!! hok nhất thiết phải dùng cách này !!!
Vì là tuy nó giảm được !!! Nhưng sẽ làm hơi méo tiếng !!!< nghe kĩ mà xem >
Tớ nghĩ tốt nhất là làm 1 cái Cardsound tốt (1 cái creative thiết kế đặc biệt chophòng chốngthu , có những thông số kĩ thuật riêng ý !! -- cái đó tầm hơn 300$ ) ="= !! hay 1 cái Mixer khi thu âm , và chú ý lúc thu âm !! là ổn !!
còn tùy vào cái Mic nữa !!! nếu dùng conhenser Mic thì đương nhiên sẽ ngon hơn rất là nhiều so với dùng headphone khi thu âm !!!
Và Nên có 1 cái bảng lọc âm , tránh nước bọt làm hỏng mic và tiếng rè và tạp âm ở miệng khi hát !! thế là bạn có 1phòng chốngthu hoành tá tráng đấy !! haha !!
Chúc các bạn sẽ thu âm thật ngon !!!! Wo!! let'z check''! it'z da fucking problemz o_O

l4od4i

Đây là diễn đàn về các phần mềm tin học mà, chứ đâu phải là nơi quảng cáo và dạy cách người ta thu âm nhĩ

sinkicongchua

những đoạn thu âm thường có nhiều tạp âm khiến cho lời thoại không nghe rõ. vậy các bồ có chương trình gì giúp tăng âm lời thoại và lọc bớt tạp âm đi ko??

b6giadinh

Huynh nào có phần mềm có thể chỉnh âm lượng đoạn ghi âm to hơn bất ? tớ vừa dùng thử WavePad và Window Media Lite nhưng có vẻ vẫn bất ổn lắm.

bim.lazy

hic nói gà bạn tải thử chương trình jì đó không phải là gà lên coi! Chỉ được cái .........

Nortin

có bạn nào chỉ mình cách bỏ tiếng hát của ca sĩ trong 1 bài hát không vậy? mình đang use Cool edit pro!

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác