yeulamanh_nty

Mình đã vào Page setup để căn chỉnh lề trên, dưới, trái phải. Nhưng khi đánh văn bản thì lề phải của dòng nó không thẳng hàng như lề trái nhỉ. Có dòng thì dài ra, có dòng thụt lại vào một đoạn bên lề phải. Ai giúp mình với

Ladd

Trong page setup là chỉ để canh lề khổ giấy tức là số chữ trong một dòng không được vượt quá cái lề mà bạn canh,

Còn nếu muốn lề chữ bên phải và bên trái thẳng hàng như nhau thì bạn phải chọn "Canh đều cả hai bên (ctrl +J)"

hoane35

Trong page setup là chỉ để canh lề khổ giấy tức là số chữ trong một dòng không được vượt quá cái lề mà bạn canh,

Còn nếu muốn lề chữ bên phải và bên trái thẳng hàng như nhau thì bạn phải chọn "Canh đều cả hai bên (ctrl +J)" Mình cũng không thạo lắm về word,excel.Sẵn dịp topic ban vantu2404 lập lên thì mình mới biết điều này.

Bạn có tài liệu nào học office dễ hiểu thì share cho mình với.Thank bạn nhiều

ntduong1982

Nếu bạn chỉnh văn bản từ một văn bản đã có sẵn thì do định dạng từ trước.

Giải quyết: Bôi đen tất cả (ctrl+A), nhấn ctrl+Q để bỏ định dạng trước rồi chọn vùng văn bản, nhấn ctrl+j là xong

Brentley

mình kiếm được link ketnooi.com/forum nhưng không test, bạn down thử:
Code: http://www.mediafire.com/folder/7gfim744su295/Microsoft_office_2010

gau_bong484

Cái này thì mình mày mò thôi chứ không có tài liệu gì cả, cứ đem word với excel ra mà vọc, ngày qua ngày rồi sẽ lên tay thôi bạn à.
Mình cũng không thạo lắm về word,excel.Sẵn dịp topic ban vantu2404 lập lên thì mình mới biết điều này.

Bạn có tài liệu nào học office dễ hiểu thì share cho mình với.Thank bạn nhiều

Ryley

mình kiếm được link ketnooi.com/forum nhưng không test, bạn down thử:
Code: http://www.mediafire.com/folder/7gfim744su295/Microsoft_office_2010 Thanks bạn nhiều bạn ơi.Link vẫn sống nhăn .Mình đang tải nè.

ducon.congnuong

Mình cũng không thạo lắm về word,excel.Sẵn dịp topic ban vantu2404 lập lên thì mình mới biết điều này.

Bạn có tài liệu nào học office dễ hiểu thì share cho mình với.Thank bạn nhiều Của bác đây. Mình gửi link cho bộ 2007, còn bác cần tìm thì cứ Microsoft Việt Nam mà tìm

link:

Các chủ đề có liên quan khác