Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By chuyengicungchan_trang
#770619 Tình hình là em mới update windows 7 vào đêm qua

Win 7 64bit nhé,sau khoảng vài giờ chơi máy em có triệu chứng đơ,tab Chrome not responding,con chuột lăn rất chậm,,ngày hôm nay em đã bị 2 lần rồi cứ phải nhấn nút nguồn để bật lại

Em chơi ít game lắm chỉ có LoL,Dota 2 và WoW với Cry of Fear ( cái game chơi lúc rảnh )

Mong các bạn có cách cụ thể khắc phục dùm em.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Devereau
#770622 máy của mình sau khi cài windows 7 là tắt luôn auto update ... vẫn chạy vù vù, chả bao giờ có hiện tượng giật lag ...
By namtuocbongdem_1816
#770624 Chắc phải cài lại windows quá bạn nhỉ?

Đang chơi Dota 2 mà bị thế là ăn Abaddon ngay nếu bạn có thể tự cài dc lại windows 7 thì nên cài , lần này đừng update chi hết ...
By tahaigiang
#770627 cái update đó là những bản vá cho hệ điều hành từ MS

nên update chứ bạn

nhưng phải bỏ 2 file có mã
Kb971033 và cái Window malicious software removal tool tốt hay không thì mình chưa biết nhưng không update cho windows 7 là kinh nghiệm từ thực tế máy của mình

lần gần đây nhất mình cài windows 7 lên máy cá nhân là khoảng 2 năm trước ... lần đấy sau khi cài xong mình bật update thử xem sao ... và đúng như "mong đợi" , sau khi update xong , máy chạy cực kì ... giật , lag. khởi động lâu và không tắt dc luôn ... điên quá mới cài lại lần nữa , lần này cài xong disable update luôn ... và kết quả là chạy phà phà gần 2 năm chả có vấn đề j ... mãi gần đây mới nổi hứng lên cài windows 8.1 chứ thực ra máy vẫn chạy bt chả có vấn đề j ...
By moon_onlylove_0202
#770628 Tình hình là em mới update windows 7 vào đêm qua

Win 7 64bit nhé,sau khoảng vài giờ chơi máy em có triệu chứng đơ,tab Chrome not responding,con chuột lăn rất chậm,,ngày hôm nay em đã bị 2 lần rồi cứ phải nhấn nút nguồn để bật lại

Em chơi ít game lắm chỉ có LoL,Dota 2 và WoW với Cry of Fear ( cái game chơi lúc rảnh )

Mong các bạn có cách cụ thể khắc phục dùm em. Bạn cài lai win, nếu là windows 7 pro hay enter thì dùng key này kích hoạt online luôn:

HM68C-YXFPC-7GC28-JRHFY-KBFXW
By kim_thao124
#770629 tốt hay không thì mình chưa biết nhưng không update cho windows 7 là kinh nghiệm từ thực tế máy của mình

lần gần đây nhất mình cài windows 7 lên máy cá nhân là khoảng 2 năm trước ... lần đấy sau khi cài xong mình bật update thử xem sao ... và đúng như "mong đợi" , sau khi update xong , máy chạy cực kì ... giật , lag. khởi động lâu và không tắt dc luôn ... điên quá mới cài lại lần nữa , lần này cài xong disable update luôn ... và kết quả là chạy phà phà gần 2 năm chả có vấn đề j ... mãi gần đây mới nổi hứng lên cài windows 8.1 chứ thực ra máy vẫn chạy bt chả có vấn đề j ... máy mình thì sau khi cài windows xong để update nhưng tuỳ chỉnh

chứ không phải để tự động

vẫn xài bình thường gần năm đấy có lag . giật gì đâu
By nguoidoi25251325
#770630 Bạn có thể cài lại windows mới rồi vào các topic giúp active by phone mà kích hoạt bản quyền
Kết nối đề xuất: