bjnhan_172

Đây là do máy bạn sử dụng quá lâu rồi không chịu vệ sinh khiến cho máy bị tàn phá nhiều quá, cái này bác phải thình thoảng dở máy ra kiểm tra như CPU, Ram rất nhiều cái khác nữa, bác phải vệ sinh thật kỹ vào, đừng nên dùng máy quá lâu mà không bảo quản tốt như vậy nữa, bác vệ sinh sạch sẽ mình nghĩ là ổn thôi.

yuanfang_dnt

Máy của bạn như vậy là lỗi phần cứng quá nhiều .Bạn nên mang nó để tiệm sửa chữa để bảo dưỡng .hay không mình khuyên bạn hãy tháo nguồn + Ram + Cáp IDE dùng hơi xịt khô xe máy . Xịt nhẹ thôi cho sạch hết đi bẩn rồi láp lại xem sao .Nếu còn hiện tương thì chúng mình lại nói tiếp

ninhadidas

Bạn đã kiểm tra quạt nguồn chưa có khi tiếng kêu từ quạt nguồn đó nếu như quạt nguồn không sao thì bạn bị hư con biến áp rồi, khi nguồn bị hư như vậy điện cung cấp cho main không đúng với chỉ số của các thiết bị mà main hỗ trợ vì vậy sẽ khiến cho máy bị đơ và lỗi màn hình như vậy, bạn thử bôi keo tản nhiệt cho chip xem sao có khi chip khô keo tản nhiệt đó.

fm_kiss24

Cái này ý thì bạn nên coi có cái gì mắc ở quạt không thường hay có những dây mắc ở khe là nó phát ra tiếng kêu mà cũng làm hạn chế tốc độ quay của quạt khiến cho nguồn nóng và dẫn tới tình trạng tắt máy

khi đó bạn có bật thì máy tính cũng không nên ngay được .bạn đi mua 1 lọ RP7 xong rùi nhỏ vào cái quạt nguồn của bạn ý.hổi trước mình mua 1 lọ nhỏ giá 20k mà giờ lâu không mua không rõ nữa.và nhớ vệ sinh lại hết tất các quạt và nhỏ vào mỗi quạt 1 ít bạn nha

mình nghĩ như thế có thể khắc phục vấn để của bạn đó

chúc bạn thành công!

Cứ thay 1 con công suất thực vào là hết bệnh ngayMời bạn ghé thăm: Công Ty CP Thiết Bị Máy Tính Thiên An

Các chủ đề có liên quan khác