Fridolf

Ban chi can lam 1 lan cac lan sau không phai lam nua van chay ngon.

Nhay phai chuot vao file.DAT chon Open with chon Windows Media Player nhay chuot vao muc Always use the selected program to open this kind of file chon OK.

Chuc ban thanh cong!

92_90

Mọi người quen với việc mặc định rằng dùng chương nghe nhạc để mở file .DAT. khi copy file từ đĩa video vào máy thì chắc chắn là open with với 1 chuong trình nge nhạc là sẽ đọc được rồi. File .DAT đâu chỉ là dành riêng cho chương trình nghe nhạc. ví dụ khi tui có 1 kho dữ liệu soạn thảo bằng text tui lưu với định dạng .DAT. khi đó thì media sẽ kô thể chaỵ được rùi. tùy vào từng file thôi các bạn àh. ví dụ trong window có file user.Dat. bạn nào mở được bằng media nào?

Vì thế mình nên biết rằng file đó là như thế nào để mình chọn chương trình chay cho phù hợp. all right?

Cộng thêm là các bạn khi hỏi cũng nên rõ ràng 1 chút để dễ trả lời.

ngoc_tuyen_8x

Trích dẫn:
Từ bài viết của betiteo
Mọi người quen với việc mặc định rằng dùng chương nghe nhạc để mở file .DAT. khi copy file từ đĩa video vào máy thì chắc chắn là open with với 1 chuong trình nge nhạc là sẽ đọc được rồi. File .DAT đâu chỉ là dành riêng cho chương trình nghe nhạc. ví dụ khi tui có 1 kho dữ liệu soạn thảo bằng text tui lưu với định dạng .DAT. khi đó thì media sẽ kô thể chaỵ được rùi. tùy vào từng file thôi các bạn àh. ví dụ trong window có file user.Dat. bạn nào mở được bằng media nào?
Vì thế mình nên biết rằng file đó là như thế nào để mình chọn chương trình chay cho phù hợp. all right?
Cộng thêm là các bạn khi hỏi cũng nên rõ ràng 1 chút để dễ trả lời.

Mình có lít điện thoại .dat nen mở media không được vậy mở bằng cách nào mong các bạn giúp

Murrough

Bạn muốn mở được hay không bạn cần xem trình duyệt của phần mềm đó có hỗ trợ không? Với file.dat là những files được mã hóa theo hệ nhị phân và không giống như các files văn bản word, excel... và với các files.dat player chỉ có trình duyệt player mới hỗ trợ được, còn các files.dat trong các chương trình(ví dụ trong lạc việt, ...) thì trong các chương trình đó mới hỗ trợ được vì vậy ta quan trọng là cấu trúc bên trong của một files là quan trọng nhất.

Các chủ đề có liên quan khác