Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By sokhanh_laanh.vjpqn
#763676 với win8/8.1 có 1 cách đơn giản chụp toàn màn hình: ấn đồng thời phím Windows+prt sc.. và ảnh chụp tự động lưu ở C:\Users\abcxyz\Pictures\Screenshots
windows 7 vs windows 8 gióng nhau cả thôi bạn ak
By vip_xinhxinh_iuiu
#763677 Cảm ơn bạn vì bài viết tuy đơn giản nhưng cũng chưa hẳn nhiều người biết. Bổ sung tý là bạn nào muốn chụp full màn hình thì ấn nút PrintScr không thôi nhé và các bước cũng như trên. Đơn giản và tiện lợi mình nhớ không nhầm giữ alt xong ấn prt sc là chụp cửa sổ đang mở trên cùng, bạn check lại bổ sung cho anh em nhé Mình nghĩ bài viết đã có đủ những bổ sung của các bạn:

Trước hết mở phần mà bạn muốn chụp lại màn hình , nhấn tổ hợp phím Alt + PrtSc (chụp cửa sổ hiện hành) hay PrtSc ( chụp toàn bộ màn hình).

Mình giải thích thêm về việc dùng tổ hợp phím Alt + PrtSc (chụp cửa sổ hiện hành) hay theo bạn là chụp cửa sổ đang mở trên cùng. Chính xác khi ta đang kích hoạt một cửa sổ, ấn Alt + PrtSc thì toàn bộ vùng màn hình của cửa sổ đang kích hoạt được chụp, những gì nằm trong vùng đó sẽ được chụp, bất kể nó không được kích hoạt, nằm trên hay dưới ( các bạn hãy chụp thử một chương trình đang kích hoạt có độ trong suốt sẽ thấy). windows không rảnh mà chỉ chụp riêng màn hình của chương trình bạn muốn chụp.

các bạn xem ảnh chụp trang Web của mình khi dùng Alt + PrtSc. Có cả hình ảnh của Tetra Copy và một phần của Task Bar vì chúng đang ở trạng thái Always on top và nằm trong vùng chụp nên được ghi hình luôn:

By vietnamairlines26
#763678 Cảm ơn bạn vì bài viết tuy đơn giản nhưng cũng chưa hẳn nhiều người biết. Bổ sung tý là bạn nào muốn chụp full màn hình thì ấn nút PrintScr không thôi nhé và các bước cũng như trên. Đơn giản và tiện lợi mình đã nói rõ ở trên mà bạn Trước hết mở phần mà bạn muốn chụp lại màn hình , nhấn tổ hợp phím Alt + PrtSc (chụp cửa sổ hiện hành) hay PrtSc ( chụp toàn bộ màn hình).
với win8/8.1 có 1 cách đơn giản chụp toàn màn hình: ấn đồng thời phím Windows+prt sc.. và ảnh chụp tự động lưu ở C:\Users\abcxyz\Pictures\Screenshots
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym