Bradig

Số là hôm qua mình cài phần mềm anti malware quét máy để cài AV, đang quét thì tới giờ đi học nên vội gập em nó lại bỏ vào cặp luôn( không có tắt máy).Về thì móc em nó ra thấy nóng hổi, hết pin, mở bằng chế độ bình thường không lên cứ hiện ra màn hình đen, bấm nút nguồn tắt mở mấy lần cũng vậy, chỉ mở được bằng chế độ safe mode

Thế đó, các pro giúp mình với

À, còn cái này nữa, tuy em để trong cặp nhưng không đóng khóa, để mở 100%.Hy vọng như vậy sẽ không bị hư :3

Shey

bạn để máy như thế trong cặp nguy hiểm thật. thế về nhà bạn có cắm sạc không thế

Cosmo

giờ chỉ còn cách tháo pin ra , mở nắp màn hình lên rồi để yên máy ở nơi thoáng mát trong khoảng 2 NGÀY... sau 2 ngày thì thắp nén hương rồi cắm adapter vào rồi bật máy lên xem có lên không

li_sa

toi con VGA rồi, bất cẩn thế không biết!

nói chung do quá nóng nên main bị chết một vài món phần cứng rồi, bạn con bảo hành thì xách nó ra trung tâm, kêu tự nhiên nó bị thế, còn nếu hết rồi thì mang ra tiệm, nói chung bệnh này mệt lắm, bữa có đứa bạn bị y chang nhưng la do vô nuớc, mình mở ra sấy khô rùi mang ra ASUS, cuối cùng nó cũng sử không được thay luôn cái main mới, tình trạng y chang, safe mode ok, load chế độ normal thì tới khúc chớp chớp logo windows , boot driver vga là đen thui, không tin bạn vô safemode gở driver vga ra, xong boot chế độ bình thường sẽ được.

caodung_1101

bạn để máy như thế trong cặp nguy hiểm thật. thế về nhà bạn có cắm sạc không thế Có cắm sạc Thế thì nguy cơ bị hỏng phần cứng rồi, các bạn nào cho biết đi sửa mất bao nhiêu k vậy?

kissofwindxxi

toi con VGA rồi, bất cẩn thế không biết!

nói chung do quá nóng nên main bị chết một vài món phần cứng rồi, bạn con bảo hành thì xách nó ra trung tâm, kêu tự nhiên nó bị thế, còn nếu hết rồi thì mang ra tiệm, nói chung bệnh này mệt lắm, bữa có đứa bạn bị y chang nhưng la do vô nuớc, mình mở ra sấy khô rùi mang ra ASUS, cuối cùng nó cũng sử không được thay luôn cái main mới, tình trạng y chang, safe mode ok, load chế độ normal thì tới khúc chớp chớp logo windows , boot driver vga là đen thui, không tin bạn vô safemode gở driver vga ra, xong boot chế độ bình thường sẽ được. Nếu theo bác là safemode gở driver vga là boot chế độ bình thường được, nhưng khổ nổi em không biết cách gở ra sao, bác chỉ em nhé?

kieu_lien215

Với tình trạng như em để chế độ an toàn có internet lâu có sao không, để lâu như vậy có bị hỏng nặng hơn không?

Các pro hiển linh giúp với ( cho mình biết là đi sửa tốn bao nhiêu tiền thế?Đang hết tiền)

justpur

VGA on chưa hư đâu, hư rồi thì không hiển thị màng hình gì hết.

Bạn cài lại cái windows (đừng ghost) thử xem, thằng anti xoá file loader nào rồi mở load normal không được, máy còn chạy được cũng không hư gì nhiều, nhưng bạn làm nóng banh xác thì phần cứng tổn lắm, chắc chắn xuống xác con máy từ đây luôn rồi.

Sau này còn bất cẩn nữa thì mau thay linh kiện lắm đó

maanhlam

Bạn cũng đừng quá hoảng hốt. Có thể chưa hư phần cứng được đâu. Nhưng có một lời khuyên chân thành cho bạn là mang laptop đi bảo hành sẽ hay hơn.

55_66

VGA on chưa hư đâu, hư rồi thì không hiển thị màng hình gì hết.

Bạn cài lại cái windows (đừng ghost) thử xem, thằng anti xoá file loader nào rồi mở load normal không được, máy còn chạy được cũng không hư gì nhiều, nhưng bạn làm nóng banh xác thì phần cứng tổn lắm, chắc chắn xuống xác con máy từ đây luôn rồi.

Sau này còn bất cẩn nữa thì mau thay linh kiện lắm đó Bạn cũng đừng quá hoảng hốt. Có thể chưa hư phần cứng được đâu. Nhưng có một lời khuyên chân thành cho bạn là mang laptop đi bảo hành sẽ hay hơn. Thank 2 bác nhiều nhé, làm em bớt lo, tiện thể cho hỏi trên vnzoom có bác nào có tt sữa chữa laptop uy tín cho biết lại hỏi thăm với

angle_lovely53

Nói vậy là máy của bạn hết hạn bảo hành rồi hả?. Bạn ở đâu?. Mình ở Biên Hòa. Nếu bạn ở đây qua đây mình sữa cho lấy liền Hehehe

wangtang_ayame

uh, hết hạn 1 năm rồi

Tháo pin rồi, không ăn thua.

Vậy thử cài windows 8.1 xem sao, đó h chuộng windows 7 không.

Mà bác trên sửa cho em có chặt chém không nhể, em là em chưa biết nhiều về mấy phần cứng đâu, nhỡ bác sửa rồi lại hư nữa

Igasho

chỉ mở được bằng chế độ safe mode

Có nghĩa là vẫn chạy bình thường, nhưng không vào dc windows đúng không???\

Nếu vậy vào Safe Mode xóa cái Anti Malware đi xem được không

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu, tính toán và thiết kế hệ thống thủy lực cho máy công tác cho máy kéo xích cao su Nông Lâm Thủy sản 2
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0
N Nghiên cứu chế thử thiết bị chẩn đoán bệnh ghép nối máy tính Luận văn Sư phạm 0
M Nghiên cứu ứng dụng tính toán mạng lưới tại Việt Nam dựa trên máy tính cá nhân Luận văn Sư phạm 0
C Ứng dụng phần mềm máy tính trong giảng dạy và nghiên cứu hóa phân tích Luận văn Sư phạm 2
C Nghiên cứu đặc tính câu hỏi dùng để kiểm tra đánh giá môn học mạng máy tính tại Trường Đại học Kỹ th Luận văn Sư phạm 0
D NGHIÊN CỨU, TÍNH TOÁN, THIẾT KẾ MÁY TÁCH CUỐNG ỚT Khoa học kỹ thuật 0
C Nghiên cứu một số tính chất cơ bản của hệ hạt nano từ bằng phương pháp mô phỏng trên máy tính Công nghệ thông tin 0
J Nghiên cứu một số kỹ thuật và công nghệ để thực hiện thanh toán bằng tiền điện tử qua mạng máy tính Công nghệ thông tin 0
A Nghiên cứu giải pháp lọc nội dung Internet tại máy tính cá nhân và xây dựng phần mềm Hệ Thống thông tin quản trị 0

Các chủ đề có liên quan khác