Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By tammobi832547
#761477 Tắt đi cũng chẳng nhanh được bao nhiêu cả, bạn nên dùng Windows 7 Manager để tắt một số chức năng của windows không dùng đến như vậy an toàn và nhanh chóng hơn
By hoahongty_89
#761478 Gõ msconfig.Trong tab Services bấm Hide all Microsoft services,xong thì muốn tắt cái nào thì tắt (lưu ý 1 số phần mềm tắt service của nó đi là không khởi động lên được nhé,vd Inventor,autocad,những thứ liên quan đến VGA...),trong tab startup từu những cái của intel ra thì bạn tắrt hết đi cũng được
By bichcau_kyngo18
#761479 Vừa lên VNZ thì đập ngay vào mắt là cái tiêu đề của thớt, vội vàng bơi vô ngay như lính cứu hỏa

Máy mình hiện giờ có 69 processes đang chạy đây :v
By missyou7389
#761480 các pro cho hỏi .. máy nhà mình mấy hôm nay tự nhiên thấy chậm rất nhiều.. mình xem trong task manager thì thấy rất nhiều fire nhưng không biết nó có ảnh hưởng gì không.. mình muốn tắt bớt những fire không cần thiết để tăng hiệu suất máy nhưng lại không biết tắt cái nào được... nhờ các pro xem qua rồi chỉ giúp mình với

Thank mọi người nhiều !!!

... Xin nói thêm nữa là. hình chụp này là lúc máy hoàn toàn không chạy chương trình nào... máy bạn bị nhiễm virut rồi (scvhost nhiều quá, máy chạy bình thường thì ít hay không có), down Malwarebytes Anti-Malware về cài và diệt nhé, mình thấy nhiều máy bị nhiều rồi, CHÚ Ý là chỉ có Malwarebytes Anti-Malware diệt được, các Phần mềm khác bó tay nhé, diệt xong gỡ Malwarebytes Anti-Malware cũng được
By redmonster171086
#761481 Đây là giản lược gần như tối đa mà vẫn chạy bình thường hầu hết phần mềm :
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Cách giản lược :

+ Gỡ các phần mềm không cần thiết , không dùng đến

+ Tắt các ứng dụng chạy cùng windows , khi nào cần dùng thì chạy thủ công nó.

+ Vô hiệu hóa các Services không cần thiết . bạn có thể làm theo topic sau :
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym