Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By conangdongdanh.kieuki
#761119 sorry không đọc kỹ

đúng là ổ C thì chỉ quét partition may ra, còn tỉ quét từng file thì lệ đọc dc quá thấp.

khi cài windows nếu ổ trống nhiều mình thường cắt ở cuối hdd ra 1 partition để cài vào, ổ C fomat lại để chứa dữ liệu. cách này xem ra có ích trong những trường hợp như thế này .............................................
By happysmile_thao1910
By Kulbert
#761121 sorry không đọc kỹ

đúng là ổ C thì chỉ quét partition may ra, còn tỉ quét từng file thì lệ đọc dc quá thấp.

khi cài windows nếu ổ trống nhiều mình thường cắt ở cuối hdd ra 1 partition để cài vào, ổ C fomat lại để chứa dữ liệu. cách này xem ra có ích trong những trường hợp như thế này khả năng là giờ các phần mềm mới đã cài đè vào ở C, hi vọng với các phần mềm trên bạn có thể cứu vớt đôi chút và tốt nhất là cho tới khi có được thứ bạn muốn thì không nên cài thêm gì vào ổ C, tránh các phần mềm cài lên vị trí của dữ liệu cũ thì có thánh mới giúp được bạn

còn 2 bác này Spam thế này thì tui hi vọng mod cho 1 point thưởng vì tinh thần hăng hái
............................................. Mình chắc anh này có thể giúp bạn

By bedau_behoai92
#761122 bạn dùng phần mềm này thử xem, có hướng dẫn cụ thể đây
bằng kinh nghiệm của mình thì mình thấy RECUVA chỉ hiệu quả với những trường hợp file vừa bị xóa (= shift + del or format) và chưa ghi đè thêm dữ liệu lên... ở đây bạn thớt đã format rồi cài đè windows lên rồi thì khả năng RECUVA phục hồi dc là khá thấp ...

bản thân mình cũng đi cứu dữ liệu khá nhiều lần nhưng kết quả hầu như là thất bại chứ thành công thì chỉ có 1 số ít thôi ...

sau chuyến này, theo mình bạn thớt nên rút kinh nghiệm chuyển folder desktop , my document , my music , my photo và my video sang ổ D để mỗi khi cài windows không bị xảy ra sự cố đáng tiếc như trên nữa
By nguyendinhhuyhung
#761123 Các phần mềm chuyên partition khá mạnh như là EASEUS, MINI TOOL ,AOMEI. các bản trả phí chức năng khôi phục parttion với cách full scan , nó sẽ tìm lại các ảnh của phân vùng đó khi mà nó đang ở dạng unllocated .

Nhưng riêng với phân vùng đã cài windows chồng lên thì mình chưa thử lần nào, nên chưa dám đưa ra ý kiến gì hết
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym