xuanle84

Tình hình là mình vừa cài đặt lại win7 và có format lại ổ C nhưng lại quên không để ý trong ổ C có cái thư mục chứa văn bản của vk, mà toàn là đề án tốt nghiệp, 2 ngày nưã phải nộp rồi....mà mình k thể nào lấy lại dữ liệu được..bây giờ đi xin thì k có số liệu, bài tốt nghiệp mấy chục trag bây giờ làm sao lấy lại được..

Bác nào biết giúp e với

Bác vào ổ C, hiện file ẩn xem có folder windows.old không, vào đấy sẽ tìm dc

Nếu lúc cài mà bạn format ổ C thì sẽ không có folder này, bạn phải dùng trình cứu dữ liệu, sẽ lấy lại dc file nhưng tỉ lệ mở dc file word là không cao, dễ lỗi

theo em biết thì phần mềm Stellar Phoenix Windows Data Recovery khôi phục rất tốt, xếp hạng nhất thế giới nhưng em chưa sài thử. giờ mạng chậm, em không up lên được, để mai em up cho hay bác tự google cũng ra mà. chúc bác vui

HL_CO

bạn dùng phần mềm này thử xem, có hướng dẫn cụ thể đây

Tỉ lệ phục hồi được rất thấp khi bạn đã format và cài đặt lại. Nhất là những file văn bản rất dễ bị lỗi. Có cách phục hồi với tỉ lệ phục hồi cao hơn là dùng Find and Mount để Full Scan sau đó mount partition cũ được tìm thấy vào partition ảo rồi phục hồi dữ liệu:

Partition.Find.and.Mount.Pro.v2.31.rar 1.8 MB

rhett162

mình xin nhắc lại là nếu bạn không format ổ C khi cài thì không dùng phần mềm vội, vào tìm windows.old đã, chưa gì các bạn đã đập một đống phần mềm vào mặt

vh_gmai

mình xin nhắc lại là nếu bạn không format ổ C khi cài thì không dùng phần mềm vội, vào tìm windows.old đã, chưa gì các bạn đã đập một đống phần mềm vào mặt Sao lại giả thuyết chuyện không có vậy bạn. Bạn không đọc bạn ấy đã ghi gì à? Đã format ổ C thì còn gì là Windows.old. các bạn đề xuất dùng phần mềm để quét tìm dữ liệu là hợp lí đó chứ. Mình thì đề nghị dùng phần mềm quét partition để hi vọng tỉ lệ dữ liệu nguyên vẹn có thể khá hơn. Còn nước còn tát...

Tình hình là mình vừa cài đặt lại win7 và có format lại ổ C nhưng lại quên không để ý trong ổ C có cái thư mục chứa văn bản của vk, mà toàn là đề án tốt nghiệp, 2 ngày nưã phải nộp rồi....mà mình k thể nào lấy lại dữ liệu được..bây giờ đi xin thì k có số liệu, bài tốt nghiệp mấy chục trag bây giờ làm sao lấy lại được..

tink_private

Thực sự nếu đã Foramt ổ rồi thì tỉ lệ lấy lại dữ liệu rất thấp thậm chí khôi phục được nhưng không đọc được. Đặc biệt nều dữ liệu để mặt ngoài ổ đĩa thì dễ hơn chứ dể sâu bên trong thì càng khó. Thôi thì cứ thử lên google xem có phần mềm nào hay hay nhưng khuyến cáo bạn là không nên cài thêm phần mềm nào nữa tránh tình trạng ổ C trở lên lộn xộn hơn nữa.

Hardy

Sao lại giả thuyết chuyện không có vậy bạn. Bạn không đọc bạn ấy đã ghi gì à? Đã format ổ C thì còn gì là Windows.old. các bạn đề xuất dùng phần mềm để quét tìm dữ liệu là hợp lí đó chứ. Mình thì đề nghị dùng phần mềm quét partition để hi vọng tỉ lệ dữ liệu nguyên vẹn có thể khá hơn. Còn nước còn tát... sorry không đọc kỹ

đúng là ổ C thì chỉ quét partition may ra, còn tỉ quét từng file thì lệ đọc dc quá thấp.

khi cài windows nếu ổ trống nhiều mình thường cắt ở cuối hdd ra 1 partition để cài vào, ổ C fomat lại để chứa dữ liệu. cách này xem ra có ích trong những trường hợp như thế này

sorry không đọc kỹ

đúng là ổ C thì chỉ quét partition may ra, còn tỉ quét từng file thì lệ đọc dc quá thấp.

khi cài windows nếu ổ trống nhiều mình thường cắt ở cuối hdd ra 1 partition để cài vào, ổ C fomat lại để chứa dữ liệu. cách này xem ra có ích trong những trường hợp như thế này .............................................

Kulbert

sorry không đọc kỹ

khi cài windows nếu ổ trống nhiều mình thường cắt ở cuối hdd ra 1 partition để cài vào, ổ C fomat lại để chứa dữ liệu. cách này xem ra có ích trong những trường hợp như thế này khả năng là giờ các phần mềm mới đã cài đè vào ở C, hi vọng với các phần mềm trên bạn có thể cứu vớt đôi chút và tốt nhất là cho tới khi có được thứ bạn muốn thì không nên cài thêm gì vào ổ C, tránh các phần mềm cài lên vị trí của dữ liệu cũ thì có thánh mới giúp được bạn

còn 2 bác này Spam thế này thì tui hi vọng mod cho 1 point thưởng vì tinh thần hăng hái
............................................. Mình chắc anh này có thể giúp bạn

bedau_behoai92

bạn dùng phần mềm này thử xem, có hướng dẫn cụ thể đây
bằng kinh nghiệm của mình thì mình thấy RECUVA chỉ hiệu quả với những trường hợp file vừa bị xóa (= shift + del or format) và chưa ghi đè thêm dữ liệu lên... ở đây bạn thớt đã format rồi cài đè windows lên rồi thì khả năng RECUVA phục hồi dc là khá thấp ...

bản thân mình cũng đi cứu dữ liệu khá nhiều lần nhưng kết quả hầu như là thất bại chứ thành công thì chỉ có 1 số ít thôi ...

sau chuyến này, theo mình bạn thớt nên rút kinh nghiệm chuyển folder desktop , my document , my music , my photo và my video sang ổ D để mỗi khi cài windows không bị xảy ra sự cố đáng tiếc như trên nữa

Các phần mềm chuyên partition khá mạnh như là EASEUS, MINI TOOL ,AOMEI. các bản trả phí chức năng khôi phục parttion với cách full scan , nó sẽ tìm lại các ảnh của phân vùng đó khi mà nó đang ở dạng unllocated .

Nhưng riêng với phân vùng đã cài windows chồng lên thì mình chưa thử lần nào, nên chưa dám đưa ra ý kiến gì hết

Các chủ đề có liên quan khác