Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By papillon_1411
#758753 chả là chiều nay rảnh rỗi và dc sự đồng ý của mama, mình mới lôi cái file Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! tải ở Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! vẫn lưu trong ổ cứng ra làm usb boot = ultra ISO rồi cài lên máy của mình thì bị lỗi như thế này

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

kiểm tra thì vẫn thấy file install.wim trong folder sources ở file iso
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

mình mới kéo bản Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! về cài thì cũng bị lỗi y xì như thế

ae có ai biết cách khắc phục lỗi này thì chỉ mình với dc không ?

p/s : mình dùng bản AIO vì nó tiện cho việc nhét vào usb đem đi cài cho mọi người ... bản windows 7 ulti mình đang dùng cũng cài từ file Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! trên Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!, dùng vẫn tốt, chưa có vấn đề j nhưng tiện lần này cài thì muốn lên 8.1 luôn !!!

THANK YOU ALL!!!
By Adael
#758770 giúp mình với , chiều nay mình phải cài xong máy để mai em mình nghỉ ở nhà có máy dùng rồi :
By phuong29121984
#758771 giúp mình với , chiều nay mình phải cài xong máy để mai em mình nghỉ ở nhà có máy dùng rồi : Sorry, cái này mình chịu thôi, từ trước đến trờ chưa dùng bản AIO lần nào cả, toàn dùng file ISO nguyên gốc
By lamotoctem
#758773 Bạn chuột phải vào file ISO win8 mount to ... (gắn vào ổ đĩa ...) mở ổ đĩa ảo ra chạy file setup.exe ok Thank các bạn nhiều ! sau khi đọc post #3 của bác niemtin007, mình tải file iso của bác và làm usb boot theo cach cua bac cài ok rồi
By Demasone
#758774 File AIO khác với file cài đặt duy nhất ở chỗ bạn có được nhiều phiên bản của Win, tùy theo cấu hình máy mà bạn chọn phiên bản tương thích. Các cách tạo USB boot không khác nhau cho phiên bản duy nhất hay AIO. Bạn lưu ý một điều rất quan trong là file AIO chỉ boot và cài đặt được trên máy Legacy-MBR nếu bạn dùng để boot UEFI sẽ bị lỗi không boot được hay boot được nhưng đến phần cài đặt sẽ bị báo lỗi.

Ảnh của bạn không cấp quyền Public nên không xem được " mình thì bị lỗi như thế này " là thế nào.
By johnsonminhle_blog
#758776 File AIO khác với file cài đặt duy nhất ở chỗ bạn có được nhiều phiên bản của Win, tùy theo cấu hình máy mà bạn chọn phiên bản tương thích. Các cách tạo USB boot không khác nhau cho phiên bản duy nhất hay AIO. Bạn lưu ý một điều rất quan trong là file AIO chỉ boot và cài đặt được trên máy Legacy-MBR nếu bạn dùng để boot UEFI sẽ bị lỗi không boot được hay boot được nhưng đến phần cài đặt sẽ bị báo lỗi.

Ảnh của bạn không cấp quyền Public nên không xem được " mình thì bị lỗi như thế này " là thế nào. bạn chỉnh lại ảnh đi chả thấy ảnh đâu mà lần

sr ảnh này mình nhờ papa chụp = dt rồi gửi vào gmail nên mình lấy thử = link google luôn mình đã chỉnh lại ảnh rồi ạ
By Gian
#758778 Thank các bạn nhiều ! sau khi đọc post #3 của bác niemtin007, mình tải file iso của bác và làm usb boot theo cach cua bac cài ok rồi Do bạn chạy file wim ở sỏurces trong Ultraiso nó báo lỗi là đúng rồi,muốn chạy được file này thì phải là ở môi trường cứu hộ setup = winNT (kinh nghiệm để giải quyết cho lần sau )
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym