papillon_1411

chả là chiều nay rảnh rỗi và dc sự đồng ý của mama, mình mới lôi cái file tải ở vẫn lưu trong ổ cứng ra làm usb boot = ultra ISO rồi cài lên máy của mình thì bị lỗi như thế này

kiểm tra thì vẫn thấy file install.wim trong folder sources ở file iso

mình mới kéo bản về cài thì cũng bị lỗi y xì như thế

ae có ai biết cách khắc phục lỗi này thì chỉ mình với dc không ?

p/s : mình dùng bản AIO vì nó tiện cho việc nhét vào usb đem đi cài cho mọi người ... bản windows 7 ulti mình đang dùng cũng cài từ file trên , dùng vẫn tốt, chưa có vấn đề j nhưng tiện lần này cài thì muốn lên 8.1 luôn !!!

THANK YOU ALL!!!

Adael

giúp mình với , chiều nay mình phải cài xong máy để mai em mình nghỉ ở nhà có máy dùng rồi :

phuong29121984

giúp mình với , chiều nay mình phải cài xong máy để mai em mình nghỉ ở nhà có máy dùng rồi : Sorry, cái này mình chịu thôi, từ trước đến trờ chưa dùng bản AIO lần nào cả, toàn dùng file ISO nguyên gốc

phuong_viet

Bạn chuột phải vào file ISO win8 mount to ... (gắn vào ổ đĩa ...) mở ổ đĩa ảo ra chạy file setup.exe ok

lamotoctem

Bạn chuột phải vào file ISO win8 mount to ... (gắn vào ổ đĩa ...) mở ổ đĩa ảo ra chạy file setup.exe ok Thank các bạn nhiều ! sau khi đọc post #3 của bác niemtin007, mình tải file iso của bác và làm usb boot theo cach cua bac cài ok rồi

Demasone

File AIO khác với file cài đặt duy nhất ở chỗ bạn có được nhiều phiên bản của Win, tùy theo cấu hình máy mà bạn chọn phiên bản tương thích. Các cách tạo USB boot không khác nhau cho phiên bản duy nhất hay AIO. Bạn lưu ý một điều rất quan trong là file AIO chỉ boot và cài đặt được trên máy Legacy-MBR nếu bạn dùng để boot UEFI sẽ bị lỗi không boot được hay boot được nhưng đến phần cài đặt sẽ bị báo lỗi.

Ảnh của bạn không cấp quyền Public nên không xem được " mình thì bị lỗi như thế này " là thế nào.

File AIO khác với file cài đặt duy nhất ở chỗ bạn có được nhiều phiên bản của Win, tùy theo cấu hình máy mà bạn chọn phiên bản tương thích. Các cách tạo USB boot không khác nhau cho phiên bản duy nhất hay AIO. Bạn lưu ý một điều rất quan trong là file AIO chỉ boot và cài đặt được trên máy Legacy-MBR nếu bạn dùng để boot UEFI sẽ bị lỗi không boot được hay boot được nhưng đến phần cài đặt sẽ bị báo lỗi.

Ảnh của bạn không cấp quyền Public nên không xem được " mình thì bị lỗi như thế này " là thế nào. bạn chỉnh lại ảnh đi chả thấy ảnh đâu mà lần

sr ảnh này mình nhờ papa chụp = dt rồi gửi vào gmail nên mình lấy thử = link google luôn mình đã chỉnh lại ảnh rồi ạ

Gian

Thank các bạn nhiều ! sau khi đọc post #3 của bác niemtin007, mình tải file iso của bác và làm usb boot theo cach cua bac cài ok rồi Do bạn chạy file wim ở sỏurces trong Ultraiso nó báo lỗi là đúng rồi,muốn chạy được file này thì phải là ở môi trường cứu hộ setup = winNT (kinh nghiệm để giải quyết cho lần sau )

ngoc20thanh

Bạn vào đây

tải bản AIO mình cần.Tạo bộ cài trên USB bằng 'Windows 7 USB/DVD download tool' là ok thôi.

biyun_xiaolin

mình đang xài 8.1 AIO 32bit và cài với option tự active bằng KMS không thấy có vấn đề gì. ở HN mang usb qua mình share

Các chủ đề có liên quan khác